สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6539
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน สอบถามยางรถยนต์ finixx ยางไม่มีวันแบน

ไม่ทราบท่านใดเคยใช้ยางfinixx ยางไม่มีวันแบนบ้างครับ อยากรู้เรื่องราคาของยาง225/55/17ต่อเส้น เท่าไหร่ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: สอบถามยางรถยนต์ finixx ยางไม่มีวันแบน

ถ้าซื้อเพราะชอบแบรนด์ ก็จัดไปครับ

แต่ถ้าซื้อเพราะคำที่ว่า ไม่แบน ให้กลับไปอ่านเงื่อนไขของคำว่า ไม่แบนครับ

พออนุมานได้คร่าวๆ ดังนี่

1.ของแหลมคมที่ตำ ต้องดึงออกทันที ถึงประสานรอยรั่วได้

2.จากข้อ 1 ของแหลมคมดังกล่าว ถ้าเป็นตะปู ต้องไม่มีสนิม เพราะถ้ามีสนิม ก็กันไม่ได้

3.การโดนของแหลมคมทิ่มตำ ไม่สามารถอุดรอยรั่วได้ ถ้าโดนที่แก้มยาง

สังเกตุจากโฆษณา หรือการสาธิตนั้น จะใช้ตะปูใหม่ๆ ตอกเข้าไป

ในความเป็นจริง คุณจะโดนตะปูใหม่ๆ ตำหรือครับ กลับไปคิดดู

ราคายางพอพอกับ BF Goodrich ถ้าจำไม่ผิด ยี่ห้อนี้ เอายาง Maxxis มาทำอีกที

ลองดูครับ

User ID
    6539
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน Re: สอบถามยางรถยนต์ finixx ยางไม่มีวันแบน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้าซื้อเพราะชอบแบรนด์ ก็จัดไปครับ

แต่ถ้าซื้อเพราะคำที่ว่า ไม่แบน ให้กลับไปอ่านเงื่อนไขของคำว่า ไม่แบนครับ

พออนุมานได้คร่าวๆ ดังนี่

1.ของแหลมคมที่ตำ ต้องดึงออกทันที ถึงประสานรอยรั่วได้

2.จากข้อ 1 ของแหลมคมดังกล่าว ถ้าเป็นตะปู ต้องไม่มีสนิม เพราะถ้ามีสนิม ก็กันไม่ได้

3.การโดนของแหลมคมทิ่มตำ ไม่สามารถอุดรอยรั่วได้ ถ้าโดนที่แก้มยาง

สังเกตุจากโฆษณา หรือการสาธิตนั้น จะใช้ตะปูใหม่ๆ ตอกเข้าไป

ในความเป็นจริง คุณจะโดนตะปูใหม่ๆ ตำหรือครับ กลับไปคิดดู

ราคายางพอพอกับ BF Goodrich ถ้าจำไม่ผิด ยี่ห้อนี้ เอายาง Maxxis มาทำอีกที

ลองดูครับ
    จากข้อ
    2. ตะปูเป็นสนิมมันสามารถซ่อมรอยรั่วด้วยต้วเองได้ไหมทั้งที่มีสารหลอมละลาย
    3. ถ้าโดนแก้มยางจริงๆหรือตรงมุมด้านข้าง ก็ไม่มีประโยชน์ ก็ยังรั่วอยู่เหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

โอ้ มันเป็นยังงี้นี่เอง เงื่อนไขซ่อนเร้นเห็นๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsan1234 ดูโพส
    จากข้อ
    2. ตะปูเป็นสนิมมันสามารถซ่อมรอยรั่วด้วยต้วเองได้ไหมทั้งที่มีสารหลอมละลาย
    3. ถ้าโดนแก้มยางจริงๆหรือตรงมุมด้านข้าง ก็ไม่มีประโยชน์ ก็ยังรั่วอยู่เหมือนเดิมใช่รึเปล่าครับ
    ยืนยันว่า ตะปูต้องไม่เป็นสนิมครับ ถ้าโดนแก้วตำ ก็ซวยไป เพราะแผลมันใหญ่นะ

จากคำถาม ตอบว่า ไม่สามารถซ่อมรอยได้สนิทครับ อาจมีอาการไม่ร่าเริง (ซึม)

ส่วนข้อ 3 ถูกต้องครับ และอาจเกิดการบวม และระเบิดได้

คิดดูครับ

ข้อมูลกระทู้