สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

J-SMT
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน โดนใบสั่งโดยไม่รู้ตัว

สวัสดีครับ เพิ่งเป็นสมาชิกถาวรครับ รถเก่าครับแต่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ คือเมื่อต้นเดือนมิถุนายนที่ผ่านมานี้ผมได้ทำการต่อภาษีรถผ่านไฟแนนซ์ ซักประมาณ 1 อาทิตย์ได้รับเอกสารจากทางไฟแนนซ์ว่ารถผมโดนอายัดทะเบียนไม่สามารถต่อภาษีได้
    ผมจึงติดต่อไปยังไฟแนนซ์ ได้รับคำตอบว่ารถผมถูกใบสั่งแล้วไม่ไปติดต่อเสียค่าปรับข้อมูลไปโชว์ที่ขนส่ง ซึ่งใบสั่งนี้ออกโดย สภอ.ร้อยเอ็ด ข้อหาจอดรถในที่ห้ามจอด มีเลขที่ใบสั่ง เมื่อวันที่ 12 มี.ค.53 ผมถึงกับงงเลยทีนี้เพราะตั้งแต่ตันปีมานี้ผมไม่ได้เดินทางไปที่นั่นเลย ผมทำงานอยู่ที่จ.ระยองแล้วก็ใช้รถขับมาทำงานทุกวัน วันที่ 12 มี.ค. ผมก็ทำงานอยู่มีใบบันทึกการทำงาน รถผมก็ขับมา แต่ไปโดนใบสั่งได้อย่างไร ผมจึงติดต่อไปยัง สภอ.ร้อยเอ็ด สอบถามรายละเอียด
    ปรากฎว่าทะเบียนรถตรงกันทั้งหมายเลขและจังหวัด แต่รถคันที่โดนใบสั่งนั้นเป็นรถกระบะยี่ห้อนิสสัน แต่ของผมมันไทรทัน! เป็นเรื่องเลยที่นี้ทางตำรวจที่สภอ.ร้อยเอ็ดจึงทำการตรวจสอบข้อมูลให้ และมีสารวัตรจราจรมาคุยทางโทรศัพท์กับผมขออภัยเรื่องที่เกิดขึ้นพร้อมกับทำการแก้ไขข้อมูลและส่งเอกสารเพื่อที่จะต่อภาษีได้มาให้ กรณีเช่นนี้เพือนที่ทำงานผมก็เคยโดนเหมือนกัน ที่สน.บางมดแต่รถดันเป็นยี่ห้อเดียวกันและตำรวจก็ไม่สนใจที่จะตรวจสอบให้ต้องเสียค่าปรับอย่างเดียว เพือนผมไม่อยากมีปัญหาจึงยอมเสียเวลาเดินทางจากระยองไป สน.บางมดเสียค่าปรับเพื่อที่จะได้ต่อภาษีได้ ผมจึงมาคิดดูถ้าเกิดกรณีของผมดันเป็นยี่ห้อเดียวกันขึ้นมาผมก็ต้องไปเสียค่าปรับที่ท้องที่เราโดนใบสั่งใช่มั้ยเนี่ย อยากสอบถามเพือนสมาชิกครับว่ามันเป็นไปได้มั้ยทะเบียนรถที่เราใช้กันอยู่มันมีโอกาสไปตรงกับรถของคนอื่น แล้วถ้าเกิดรถคันนั้นต้องคดีขึ้นมาโดยที่ทะเบียนมันตรงกันแต่ไม่ใช่รถเรา เราจะไม่เดือดร้อนหรือครับเนีย

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดนใบสั่งโดยไม่รู้ตัว

คงต้องตรวจสอบกันยาวครับ กรณีนี้ก็เคยเกิดกับดารามาแล้วนี่ครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: โดนใบสั่งโดยไม่รู้ตัว

สงสัยทะเบียน อ่าครับ มันออกซ้ำได้ไง ทะเบียนที่ถูกมันออกได้ 2ใบ คือทะเบียน หน้า เเละหลังครับ ต้องมี ขส ด้วยครับ เนิน ออกมา
    งานนี้ อาจจะป้ายปลอม ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11600
    Status
    โพส
    184

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    คงต้องตรวจสอบกันยาวครับ กรณีนี้ก็เคยเกิดกับดารามาแล้วนี่ครับ
    รู้สึกจะเป็น ยาริส ของ จอย ศิริลักษณ์ น่ะครับ

เพิ่งรู้ว่าน้าปอง ชอบเรื่องของดารา

ที่บ้านรับหนังสือ Gossip Star รึเปล่าน้า

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อย่าให้เกิมกับผมเลย ตะรวดไทย ใส่ใจด้วยครับ..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ผมไม่ค่อยถูกกะตำรวจบางมดเท่าไหร่เลย...

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

โดนสวมทะเบียนน่ะสิครับ

ข้อมูลกระทู้