สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Smile ปั้ม Cng แรงดันสูงๆ

ท่านใดรู้ว่าที่ไหนมีปั้ม Cng แรงดันสูงช่วยแจ้งไว้เป็นข้อมูลในการเข้าใช้ ผมเจอในซอยนวลจันทร์ เป็น ปตท.แรงดัน 3100 เห็นจะได้ เติมได้สะใจจริงๆ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ปั้ม Cng แรงดันสูงๆ

เข้าไปเติมเต็มถัง 28 กก.แรงอัดสูงมากคงวิ่งได้ 280 กม.เป็นอย่างน้อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: ปั้ม Cng แรงดันสูงๆ

ผมไปเติมมาเมื่อเช้านี้ 21/7/53 ณ ปตท. ก่อนถึงแม็คโคร สาขาบางบอน ถ.กาญจนาภิเษก มุ่งหน้าพระราม 2 ครับ จุดสังเกตุ อยู่ตีนสะพานเกือกม้าครับ มาแจ้งเพื่อทราบครับ >>>>แรงดัน 3400-3500 ครับ พอเต็มถังดูที่มาตรวัดเลยจุดมาร์คสีชมพูด้วยครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ปั้ม Cng แรงดันสูงๆ

เจออีกครับที่ถนนนิมิตรใหม่ เป็นปั้ม ปตท.แรงดัน 3200 อัดเข้าไป 23 กก.

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: ปั้ม Cng แรงดันสูงๆ

สรุปว่าปั้มโดยทัวไปจะเติมได้ไม่เกิน 21 กก.ปั้มในซอยนวลจันทร์เติมได้ 25 กก.วิ่งได้ระยะทาง 250 กม.ถัง 130 ลิตรน้ำนะครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

ระมัดระวังกันหน่อยครับเรื่องนี้ ไม่อยากให้เป็นเหมือนผม แรงดันเยอะๆ ก็มีผลเสียครับ แต่ก่อนผมชอบเลยแรงดีๆ แต่เดี๋ยวนี้ก็อยากได้ที่มันมาตราฐานประมาณ 3000 ปกติดีกว่าครับ >>>รู้สึกว่า มิตซู Cng (จาก0) นี่มันขี้ตกใจครับ

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

ทุกวันนี้ใช้งานปกติครับไม่มีปัญหาใดๆเลย

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

ผมอยู่สุราษฎร์มีอยู่ 2 ปั๊ม 1. อยู่สาย 41 (อำเภอท่าฉาง ) แรงดันน้อย และมักจะขึ้นป้ายว่าหมดแต่แหล่งข่าวบอกไม่หมดเก็บเอาไว้เติมรถใหญ่ที่contact กันไว้ 2.อยู่สายตัดใหม่ก่อนถึงสนามบินเลี้ยวซ้ายเข้าเมืองแรงดันดี ของผม 120 ลิตร มักจะเติมได้ 22 กก.

User ID
    13144
    Status
    โพส
    91

เค้าว่ามาว่าปั๊มที่อยู่ตามแนวท่อก๊าซจะแรงดันดีทุกปั๊มครับ ฟังเค้าว่ามาอีกทีครับ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonchai56 ดูโพส
    ท่านใดรู้ว่าที่ไหนมีปั้ม Cng แรงดันสูงช่วยแจ้งไว้เป็นข้อมูลในการเข้าใช้ ผมเจอในซอยนวลจันทร์ เป็น ปตท.แรงดัน 3100 เห็นจะได้ เติมได้สะใจจริงๆ
    ถ้าก๊าซยังเหลือมากแรงดันก็ดี(ก๊าซที่ปั๊ม)ประมาณว่าก๊าซเพิ่งมาส่ง
    ถ้ารถต่อคิวยาวหรือมีรถใหญ่เติมด้วยแรงดันก็ตกได้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

หัวปั๊มแพงๆ เพื่อนบอกราคาขายตกหัวนึงเป็น 10 ล้านบาท เติมแป๊บเดียวเอง สำหรับหัว NGV แรงๆ บ้านเราไม่น่าจะมีนำเค้ามาใช้เหตุน่าจะเกิดจากความแพงและการคืนทุนนานครับ สรุป ทำใจ 55555+

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Vampires007 ดูโพส
    เค้าว่ามาว่าปั๊มที่อยู่ตามแนวท่อก๊าซจะแรงดันดีทุกปั๊มครับ ฟังเค้าว่ามาอีกทีครับ
    ผมก็ได้ยินมาเเบบนี้ครับ เหมือนกันครับ

ข้อมูลกระทู้