สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2979
    Status
    โพส
    393

มาตรฐาน ฝากเตือน ปั๊ม B5 อันตราย

เตือนกันเลยละกันครับ.B5...ปั๊ม esso ปากซอย ลาดพร้าว 38......
    scv..ผมติดไป สองรอบแระ........พอเปลี่ยนไปเติมปั๊มอื่นแล้วก็ไม่เป็นอีกเลย ใครมีประสบการณ์ ปั๊มต้องห้าม หรือ ปั๊มที่มีความเสี่ยงสูง ช่วยบอกกันหน่อยครับ ( แต่เหยียบไว้เฉพาะในคลับนะ..จุ๊ๆ )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tan immature : 20-08-2010 เมื่อ 03:33

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

มาตรฐาน Re: ฝากเตือน ปั๊ม B5 อันตราย

ของผมหมั่นถอดล้าง ยังไม่มีปัญหาติดขัด ไปได้ลื่นๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ฝากเตือน ปั๊ม B5 อันตราย

รถผมไม่น่าจะมี SCV แต่เคยเจอ ปตท ที่ ยุธยา เติมแล้ว วิ่งไม่ออก ขนาดเป็นดีเซลไม่ใช่ บี5 เหอะๆ เจอมารอบ ซวยสุดๆเข็ดยังไม่หายเลย

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ระวังๆ กันถ้วนหน้าครับ ปั๊มใหญ่ๆ ดีที่สุดสบายใจครับ ใบเสร็จสำคัญเก็บไว้เผื่อมีปัญหาฟ้องร้องได้..

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ของผม ปตท ตลอดเลยครับ ขอบิลทุกครั้ง เออ แอบสงสัย ตั้งแต่เติมบี5 นี่ ก่อนขับรถเย็น ตลอดเลย มันเลยกระตุกๆ เครื่องเย็น ไม่รู้เกี่ยวกันไหม แต่ทุกครั้ง จอดนานไม่นาน ก็เครื่องเย็นจนสุด ตลอดเลย

Sawaengha6439
    ผู้เยี่ยมชม

เคยเจอเหมือนกันครับ ก็เจ้าปั้ม Esso ที่เส้นพระราม 5 ใกล้ โรงพยาบาลวิชัยยุทธ ครับ ไฟเครื่อโชว์ (แต่ตอนนั้น เป็น เจ้าโก้นะครับ) ต้องเข้าศูนย์ ปรากฎว่าต้องถ่ายน้ำมันออก พบมีนำเจอปนอยู่ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ยังงั้น น้ำมันอะไรก็เป็นครับ

ระวังกันหน่อย โดยเฉพาะปั๊มนอกทั้งหลาย

เพราะขายได้ไม่เท่าปั๊ม Ptt บางจากไง

มันก็เลยไม่ค่อยได้ปรับปรุงระบบอะไรต่างๆ

ทำให้เกิดการผุกร่อน ที่ถังเก็บ ทำให้น้ำสกปรกใต้ดิน เข้าไปได้

ปั๊มที่ดี ต้องไม่รั่ว และมีการตรวจเช็คอย่างสม่ำเสมอ

และที่สำคัญ ควรเติมน้ำมัน กับปั๊มคุณภาพ 4 ดาว (ระดับเหรียญเงิน) ขึ้นไปเท่านั้นครับ

เพื่่อความปลอดภัย ของรถที่ท่านรัก และความห่วงใยจากกระผม

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ยังงั้น น้ำมันอะไรก็เป็นครับ

ระวังกันหน่อย โดยเฉพาะปั๊มนอกทั้งหลาย

เพราะขายได้ไม่เท่าปั๊ม Ptt บางจากไง

มันก็เลยไม่ค่อยได้ปรับปรุงระบบอะไรต่างๆ

ทำให้เกิดการผุกร่อน ที่ถังเก็บ ทำให้น้ำสกปรกใต้ดิน เข้าไปได้

ปั๊มที่ดี ต้องไม่รั่ว และมีการตรวจเช็คอย่างสม่ำเสมอ

และที่สำคัญ ควรเติมน้ำมัน กับปั๊มคุณภาพ 4 ดาว (ระดับเหรียญเงิน) ขึ้นไปเท่านั้นครับ

เพื่่อความปลอดภัย ของรถที่ท่านรัก และความห่วงใยจากกระผม
    เรารู้ได้งัยคร้าบบน้านุ๊กว่าปั๊มไหน เป็นปั๊มคุณภาพ 4 ดาวคร้าบบบ...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เรารู้ได้งัยคร้าบบน้านุ๊กว่าปั๊มไหน เป็นปั๊มคุณภาพ 4 ดาวคร้าบบบ...

ปั๊มที่ไม่มีไก่ย่างไงได้ทุปั๊มล่ะ เพราะถ้ามีไก่ย่างมันจะเป็นห้าดาวทันที

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ปั๊มที่ไม่มีไก่ย่างไงได้ทุปั๊มล่ะ เพราะถ้ามีไก่ย่างมันจะเป็นห้าดาวทันที
    ขอบจายยนะตาเอก.....ไอ้่บร้าาาาาา ม่ายยช่ายยย ไก่

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ปั๊มที่ผ่านมาตรฐานจากกระทรวงพลังงานนั้น

จะมีป้ายแจ้ง อยู่ทั่วปั๊ม ว่าได้มาตรฐานจริง

โดยมาตรฐานดังกล่าว เป็นเรื่องของความสะอาดน้ำมันเป็นหลัก

และการให้บริการเป็นเรื่องรอง ตามด้วยความสะดวกสบายในการใช้งาน

ถ้ามีครบ ก็จะได้ ห้าดาวครับ

ปัจจุบัน อย่าลืมเรียกหา ไก่ทอด และข้าวมันไก่ 5 ดาวนะครับ

เขาไม่ได้ขายแต่ไก่ย่าง

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ผมไปเติมบีห้า ปั๊มคอสโม สุขุมวิท 101/1 ช่วงเลยวชิรธรรมสาธิต 29 รู้สึกว่าเครื่องหนืดๆ เร่งไม่ขึ้นครับ ฝากเตือนอีกข้อความครับ

ข้อมูลกระทู้