หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 76

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

ผมคิดอยู่นานนะครับ ว่าจะตั้งกระทู้นี้หรือไม่ แต่ผมต้องตั้งครับ ไม่อยากเจออะไรแบบนี้อีกแล้ว ผมขอตั้งที่นี่ที่เดียวนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าท่านนี้ดูมาจากเว็บนี้ หรือ เว็บรถ suv ที่รูปทรงเหมือนไทรทัน

จากกระทู้ขายท่อแทนแคทของผม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...play.php?f=243

มีลูกค้าท่านนึงจาก จ.ชลบุรี โทรมาสั่งท่อแทนแคท ของเครื่อง 3.2 ก็จัดทำและจัดส่งกันไปแล้ว และผ่านมาเมื่อ 2-3 วันที่แล้วถ้าจำไม่ผิด มีโทรศัพท์เข้ามาหาผม

* สวัสดีครับคุณปอง ผมที่สั่งท่อแทนแคท มาจากคุณ ประมาณเมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมอยากจะขอคืนของครับ(ตรงนี้ผมก็อึ้งๆนิดนึงครับ) เพราะผมเอาไปให้ช่างลองใส่แล้ว หน้าแปลนไม่สนิท มันรั่วครับ และช่างก็ได้ทะลวงท่อแคทเดิมผมใส่คืนในรถไปแล้ว ช่างบอกว่าทะลวงของเดิมนี่แหล่ะดีกว่า ผมขอคืนของได้มั้ยครับ *

ผมก็ตอบไปว่า ได้ครับ ผมรับคืนของ(เพราะผมคิดว่าหน้าแปลนมันคงรั่วจริง)

ผมก็บอกว่าเดี๋ยวผมได้ของแล้วผมจะโทรไปถามหมายเลขบัญชี ซึ่งเมื่อวานของก็มาถึงผมก็ได้ดูของผมแล้ว พอผมได้ดูของที่ส่งคืนมา จึงได้มาตั้งกระทู้นี้ครับ กับคำว่า **ช่างใส่แล้วหน้าแปลนมันไม่สนิท เลยจะขอคืนของ ** เดี๋ยวผมจะเอารูปให้ดูครับด้านล่าง ช่วยดูหน่อยนะครับ ว่านี่คือของที่ผมทำเครื่องหมาย ดอกจัน ** ไว้ หรือเปล่านะครับ

แต่ผม* รับปากไปแล้ว ว่าจะคืนเงินผมก็คืนครับ * และถ้าพี่ท่านนี้ได้เข้าอ่าน ผมขอให้พี่ติดต่อกลับมาหาผมด้วยครับ เพราะผมนึกว่าผมจดเบอร์โทรพี่ไว้ แต่ไปดูในสมุดรายชื่อลูกค้า ผมมีแต่ที่อยู่ผมคงลืมจดเบอร์โทรไว้ครับ ซึ่งเมื่อวานผมก็ไล่หาเบอร์พี่ด้วยการโทรออกไปเกือบ 10 สาย ก็ไม่ใช่ ผมเลยคงต้องรอพี่ติดต่อกลับมานะครับ ( ไม่คิดจะเบี้ยวครับ แต่ติดต่อไม่ได้ครับ )

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

สะอาดเหมือนของใหม่เลยคร้าบบบ น้าปอง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: ** ผมผิดหรือ ** พี่ถึงมาขอคืนของ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สะอาดเหมือนของใหม่เลยคร้าบบบ น้าปอง
    กริ๊งๆ ซิง ๆ เลยนะคร้าบบเนี่ย

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

น้าปองโดนสับขาหลอกแล้ว...แต่ไม่เนียนอ่ะ..

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

ถ้าเขาไม่เอา เอามาบริจาคให้ผมก็ล่ายยย............อิอิ ใหม่เอี่ยมดีเจงๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มันเป็นยังไงอ่ะ งง
    รู้แต่ที่เห็นว่าเค๊าพ่นสีมา ขอระเอียดๆเลยจร้าปองคุง
    ว่ามันแตกต่างจากตอนส่งไปยังไงบ้างค๊าบ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ใจเย็นๆ ครับน้าปอง (แต่ผมเข้าใจน้าปองครับ) เรื่องการซื้อขายกันในเว็ป ผมว่าสมาชิกท่านนั้น คงเป็นสมาชิกทั่วไป หรือสมาชิกใหม่แน่ๆ เลยครับ เพราะจากที่ผมซื้อขายของต่างๆ ในเว็ปเรา ถ้าซื้อขายกับสมาชิกรุ่นแรกๆ เนี่ย พูดกันง่ายมากๆเลยครับ เพราะสมาชิกรุ่นแรกๆ ต่างคนต่างไว้ใจกันครับ คงไม่มีใครเอา ของไม่ดีมาโพสท์ขาย แบบย้อมแมว แต่แลกกับมิตรภาพในคลับแน่นอนครับ
    ด้วยความเคารพครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    มันเป็นยังไงอ่ะ งง
    รู้แต่ที่เห็นว่าเค๊าพ่นสีมา ขอระเอียดๆเลยจร้าปองคุง
    ว่ามันแตกต่างจากตอนส่งไปยังไงบ้างค๊าบ
    สีนี่คือพ่นไปให้ลูกค้าครับ น้าโจ้

ตรงหน้าแปลนจะพ่นสีไปให้ครับ

พูดง่ายๆว่านี่คือสภาพของที่ส่งไปให้ลูกค้าครับ

User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ใจเย็นๆ ครับน้าปอง (แต่ผมเข้าใจน้าปองครับ) เรื่องการซื้อขายกันในเว็ป ผมว่าสมาชิกท่านนั้น คงเป็นสมาชิกทั่วไป หรือสมาชิกใหม่แน่ๆ เลยครับ เพราะจากที่ผมซื้อขายของต่างๆ ในเว็ปเรา ถ้าซื้อขายกับสมาชิกรุ่นแรกๆ เนี่ย พูดกันง่ายมากๆเลยครับ เพราะสมาชิกรุ่นแรกๆ ต่างคนต่างไว้ใจกันครับ คงไม่มีใครเอา ของไม่ดีมาโพสท์ขาย แบบย้อมแมว แต่แลกกับมิตรภาพในคลับแน่นอนครับ
    น้าตั้ว ไม่ใช่คนในเว็บเราหรอกครับ เพราะไม่ได้ขับ ไทรทัน

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ไม่เข้าใจ ทำอะไรกัน...มันยังงัยครับน้า... อยากรู้ด้วยคน...
    แต่ที่ดู หมายถึงของที่ซื้อไป ใช้งานไม่ได้แล้วส่งกลับมาแบบแปลสภาพ อย่างนี้หรือเปล่าครับ.. ''

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

เค้าหวังดีคับพี่ปอง

ขัด พ่นสีใหม่คืนให้พี่คับ เพราะเค้าเป็นคนรักสะอาดคับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

เท่าที่ดูก็คือ พี่แกยังไม่ได้ลองใส่ใดๆ ทั้งสิ้น คือแกคงไปทะลวงแคทเรียบร้อยแล้ว ในระหว่างที่สั่ง จะด้วยเหตุผลใดๆก็ไม่ทราบ แต่ก็น่าเกลียดครับ มีวิธีอื่นอีกตั้งเยอะ เช่น ประกาศขายต่อ หรือ ฝากขายก็ได้ ผมเข้าใจครับเรื่องคืนของที่ใช้ไม่ได้ ก็ไม่มีปัญหา แต่นี่มันโกหกกันครับ เพราะมันยังไม่ลองใส่เลย เป็นกำลังใจให้ครับน้าปอง

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มันเป็นเรื่องของคนฉวยโอกาส คิดเองไม่เป็น อืม.. ประนามๆ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

ผมว่า ตอนที่เอาไปเปลี่ยนช่างคงแนะนำให้ทะลวงแคทมากกว่า เปลี่ยนใหม่ครับ เลยไม่รู้จะใช้เหตุผลอะไร ในการคืนของ(ทั้งๆที่ซื้อไปแล้ว)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

การซื้อของในเว็ป สำหรับผมนะ ผมดู User name กับ เลข Ttc ก่อนเลย เพราะถ้าเลขแรกๆ ยูสเนมคุ้นๆ เนี่ย ความมั่นใจมาแล้ว 90% ครับ เพราะถ้าไม่โปร่งใสจริงๆ ค้าขายในเว็ปไม่ได้นานแน่นอนครับ
    อย่างกรณีของน้าปอง ผมเลยมั่นใจ ว่าคู่กรณี ไม่ใช่สมาชิกคลับแน่นอน เพราะผมก็เห็นน้าปองทำมาจำหน่ายหลายปี มีปัญหาอะไร น้าปองก็รับผิดชอบในตัวสินค้าตลอดอ่ะครับ

User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

รูน๊อตยังไม่ถูกเปิดซิงเลยอ่ะหุหุหุ....แล้วยังจะมีหน้ามาบอกอีกว่าใส่แล้วหน้าแปลนไม่สนิทหุหุหุ...คนหนอคนนนน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้าตั้ว ไม่ใช่คนในเว็บเราหรอกครับ เพราะไม่ได้ขับ ไทรทัน
    ก็บอกแล้ว ว่ารวย/ไฮโซ อย่างเดียวใช่รถแบบนั้น ไม่ได้หรอก ...... เอาของไม่กี่บาทมาคืน ยอมแลกกับของเกือบสองหมื่น ฮ่าๆ ฉลาดล้ำโลก....

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ยังใหม่อยุ่ รูยังไม่โดนเปิดเลย

ARTHITL
    ผู้เยี่ยมชม

ขอให้เวรกรรมนั้นตามทันครับ(เปนกำลังจัยครับ)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ที่ผมมั่นใจนะครับ
    1.ปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัวน้าปองแน่นอนครับ
    2.ปัญหาไม่ได้เกิดจากตัวสินค้าด้วยเช่นกัน ( ปัดโธ่ น้าปองเค้าทำมากี่ใบแล้วท่ออ่ะ แปลนมันก็ต่างกันนิดหน่อย 2500 กับ 3200 อ่ะ) คุณลองใส่ยังก็ไม่รู้
    ดังนั้นปัญหาเกิดจากอะไร คุณคนซื้อนั่นแหละที่รู้ เพราะผมก็ไม่รู้ คริๆๆ
    วิเคราะมาเป็นข้อๆ เลยตรู
    ผม ตั้ว เอกซเรย์ ผมรับผิดชอบทุกการกระทำ และคำพูดครับ กร๊ากๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้