สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน แผลขนาดนี้ เคลมดีมั้ยครับ

เจ้าตั้นผมได้แผลแล้วครับ ตรงซุ้มล้อหน้าครับ ผมไปขุดกับประตูหน้าบ้านเซ็งเลย ทำงัยดี ปล่อยไปงี้หรือจะไปเคลมดีครับยังป้ายแดงอยู่เลยยยยยยพี่น้อง โดนซะแล้ว
    ตามรูปนี้เลยครับ

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

มาตรฐาน ตอบ: แผลขนาดนี้ เคลมดีมั้ยครับ

ทำเรื่องเครมไว้ก่อน แล้วค่อยเอารถไปเครมตอนที่ไม่ค่อยได้ใช่รถอ่ะครับ ( ผมเองก็เป็นรอยคล้ายๆ กัน แต่ผมจูบกับกระถางต้นไม้เอาน่ะครับ อิอิ )

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: แผลขนาดนี้ เคลมดีมั้ยครับ

เครมก็ดีครับใช้ประกันมังคร้าบบบบบ ทำเองประมาณ500ถึง1000บาทคร้าบบบบบ น้า

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

ต้องเปลี่ยนซุ้มใหม่เลยป่าวพี่ หรือว่าทำสี แต่ถ้าทำสีมันจะเหมือนเดิมป่าวครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

ของผมสั้นกว่านี้นิดนึงครับ ไม่ได้เคลม กะว่าจะหุ้มดำด้าน แต่ยังไม่ได้ทำครับ

User ID
    11533
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    ต้องเปลี่ยนซุ้มใหม่เลยป่าวพี่ หรือว่าทำสี แต่ถ้าทำสีมันจะเหมือนเดิมป่าวครับ
    ไม่ต้องเปลี่ยนซุ้มครับ ถ้าเปลี่ยนนั่นต้องหักแล้วล่ะ ทำสีอย่างเดียวหายสนิท วันเดียวก็เสร็จครับ ถอดแค่ชิ้นนั้นไว้พอ แต่ถ้ากลัวเบี้ยประกันเพิ่ม ไปทำสีเอาตามอู่ดีๆ ดีกว่าครับ น่าจะพันหรือพันนิดๆ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

ด้วยความหวังดีครับ ถ้าไม่ซีเรียจจนเกินไปกับการที่รถมีรอย ใช้ไปก่อน ของใช้งานมันมีโอกาสพลาดอยู่แล้ว ทำแล้วไม่เหมือนเดิมแน่นอน สีเดิมแค่ถลอก แต่สีใหม่เวลาโดนมันจะกระเถาะให้เห็นสีรองพื้น สีบอกว่าเบอร์เดียวกันส่องไฟตอนกลางคืนเห็นหมดว่าชิ้นไหนทำไม่ทำ (โรงงานเขามีระบบอย่างดี อุปกรณ์ ห้องอบ มาตรฐาน ยังไงอู่ก็สู้ไม่ได้) ผมก็แบบเดียวกันนี้แต่เป็นทั้งหมด 4 ด้านเลยจึงจำใจเคลม เคลมประกันเขาจะซ่อมเอาครับ แต่ถึงแม้ว่าจะเปลี่ยนยังไงก็ต้องพ่นใหม่อยู่ดี part ที่เบิกมาจะเป็น part ดิบต้องมาทำสีอีก แต่ถ้าสามารถหาอู่ที่มีความชำนาญเรื่องสีได้ก็น่าลอง

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ถ้าห่วงจะไม่ได้ส่วนลด ไม่อยากเสียประวัติในปีต่อไปจะไม่ได้ส่วนลด
    ก็สั่งของในศูนย์ใหม่เปลื่ยนเองครับ (ราคาไม่แน่ใจว่า)น่าจะชิ้นละ1400ขื้นไปหรือแพงกว่านี้ก็ไม่มาก
    แล้วเอาของเก่ามาเก็บไว้ขายวันหลังก้ไม่ขาดทุนมาก
    *ลองเช็คดูครับว่ามีสีขาวมาเลยป่าว*

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ รักมากก็ช้ำมาก รถผมก็ยังป้ายแดงอยู่เหมือนกันครับ
    -ฝากระบะท้ายบุ๋ม 2 จุด
    -ซุ้มล้อด้านหน้าซ้ายเหมือนน้าเลยแต่ไม่โหดเท่านี้
    -เอารถไปล้างที่คาร์แคร์ สายยางมันเข้าที่โค้งตรงรอยต่อแคปกับกระบะ สีถลอกหมด
    -รอยลักยิ้มด้านข้างตัวถังอีก 1 จุด
    สำหรับคนอื่นผมไม่รู้ แต่สำหรับผมมันเป็น ModelCar คงเข้าใจนิยามนี้นะครับ

TTC-02056 TTC-Member
    User ID
    10698
    Status
    โพส
    879

แจ้งเคลมก่อน นัดวันค่อยเอาเข้าศูนย์คับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เครมได้เลยครับเข้าอู่ที่เราจะทำไปเลยห้าง/อู่ว่ากันไป แจ้งว่าชนนะครับเฉี่ยวเสียแอคเซบ1000
    เข้าทำเครมรอคิว เข้าซ่อม น่าจะซ่อมสีครับ เครมนิดหน่อยไม่มีปัญหาครับ ถ้าปรับเบี้ยก็เปลี่ยนที่ใหม่ได้

Triton116
    ผู้เยี่ยมชม

เคลมเลยคับ รถยังป้ายแดงอยู่เลย เทียบสีง่ายคับ ตามเบอร์เลย รับรองไม่เพี้ยนแน่คับ เจ้าตั้นของผมก้อพึงเคลมมาเหมือนกันคับ ป้ายแดงเหมือนกัน กลับบ้านถอยชนประตูคับ เปลี่ยนฝาท้ายใหม่ + ทำสีด้วยคับ เหมือนเดิมเป๊ะ

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

เคลมครับ ผมก้อเคลมมาครับ เปนข้างซ้าย แต่พอดี ผมซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ พอดีมีน้าในคลับเราขาย เปนสีขาวพอดี แล้วของเก่าทำสีครับ เก็บไว้เปนอะไหล่ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ conundrum ดูโพส
    ไม่ต้องเปลี่ยนซุ้มครับ ถ้าเปลี่ยนนั่นต้องหักแล้วล่ะ ทำสีอย่างเดียวหายสนิท วันเดียวก็เสร็จครับ ถอดแค่ชิ้นนั้นไว้พอ แต่ถ้ากลัวเบี้ยประกันเพิ่ม ไปทำสีเอาตามอู่ดีๆ ดีกว่าครับ น่าจะพันหรือพันนิดๆ
    แค่นี้!!!!เบี้ยประกันไม่เพิ่มครับ ไม่ต้องเสียค่าแอคเซบใดๆเลยทั้งนั้น แค่เขียนว่าคูดกับกำแพงบ้านหรือที่อื่นๆ แค่ทำสีใหม่ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน เข้าศูนย์มิตซูที่รับทำก้ได้ครับ ผมใช้สิทธิมาแล้วครับ ประกันโตเกียวมารีน ไม่จุกจิกเท่าไ

ข้อมูลกระทู้