สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: สมช.ท่านใดติดแก๊ส พลังงานร่วมกันมั่งครับ เข้ามาแชร์กันหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15944
    Status
    โพส
    47

มาตรฐาน สมช.ท่านใดติดแก๊ส พลังงานร่วมกันมั่งครับ เข้ามาแชร์กันหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    1.ประหยัดขึ้นหรือเปล่าครับ ก่อนติดวิ่งกี่โลลิตรครับ หลังติดวิ่งกี่โลลิตรครับ
    2.การเปลี่ยนน้ำมันเครื่องใช้อะไรครับ และเปลี่ยนบ่อยกว่าเดิมหรือเปล่าครับ
    3.ทำให้เครื่องสึกหรอเร็วขึ้นหรือเปล่าครับ
    4.ถ้าติดด้านล่าง(แทนยางอะไหล่) แล้วยางอะไหล่เอาไปไว้ที่ไหนกันมั่งครับ

กำลังคิดจะติดครับ กำลังเก็บข้อมูลอยู่ครับ ขอขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน ตอบ: สมช.ท่านใดติดแก๊ส พลังงานร่วมกันมั่งครับ เข้ามาแชร์กันหน่อยครับ

1. ประหยัดขึ้น แต่ไม่มาก ถ้าวิ่งเยอะ ก็สมควรติด ทำความเข้าใจก่อนว่า เป็นแบบร่วม มันต้องใช้น้ำมันด้วย จะประหยัดมากแบบเบนซิน คงเป็นไปไม่ได้
    2. เปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะปกติครับ บางคนว่า นานกว่าเดิมก็ได้
    3.เรื่องสึกหรอไม่มั่นใจ
    4.ยางอะไหล่หายตั้งแต่ป้ายแดง

ความเห็นส่วนตัวครับ คนอื่นอาจคิดไม่เหมือนผม ลองโทรมาคุยกันก่อนก็ได้ พิมไม่เก่ง

ข้อมูลกระทู้