สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20585
    Status
    โพส
    12

มาตรฐาน Triton Plus CNG...สอบถามเช็คระยะ1,000km

Triton Plus 2400 CNG รับรถต้นเดือนที่ผ่านมา วันนี้พาไปเข้าศูนย์เช็คระยะ 1,000 km มีคำถามอยากสอบถามเำพื่อนๆที่ใช้ CNG ช่วยตอบด้วยครับ

- ที่ศูนย์บอก ไม่ตรวจระบบแก็ส ไม่ได้ขอดู สมุดตรวจเช็คCNGระยะ1,000km เลยครับ...ผมก็เลย งงๆ ตกลงปกติเค๊าต้องตรวจระบบแก็สหรือไม่ครับ?? ถ้าไม่ใช่ที่ศูนย์แล้วต้องไปที่ไหนครับ??

- รายการที่ทำให้ก็แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกับพวกแหวน,กรอง จ่่ายไป1,600บาท ศูนย์บอกรถแก็สควรเปลี่ยนทุกครั้ง...อันนี้ผมเชื่อครับ...ราคานี้ปกติใช่มั๊ยครับ??

- ฟรีค่าแรง1,000km ศูนย์บอก5,000km ให้มาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอีกครั้ง...อันนี้ผมก็เชื่อ แต่สงสัยว่าต้องจ่ายค่าแรงเองใช่มั๊ยครับ??...เพราะเห็นถัดไปมีฟรีค่าแรง10,000km

**ช่างปรับแหนบสริงให้ หายดังแล้วครับ**

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าผิดปกติจากศูนย์อื่นๆ ผมจะได้ไปทวงถามทางศูนย์ต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Creasy : 20-08-2011 เมื่อ 13:20

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus CNG...สอบถามเช็คระยะ1,000km

น้ำมันเครื่องผมเคยโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์เค้าบอกที่ 5000 แล้วแต่เกรดน้ำมันเครื่องที่ใช้ครับ แต่ผมเป็น lpg มาติดแก็สข้างนอก ไม่แน่ใจว่า cng ให้เข้าทุกกี่โล ถ้าจะชัวส์โทรถามคอลเซ็นเตอร์ของมิตซูเลยครับ ว่าเข้าที่ 10000 หรือ 5000 ถ้าไม่เข้าทุก 5000 มีผลกับประกันรถไหม จะได้สบายใจนะครับ

User ID
    20585
    Status
    โพส
    12

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus CNG...สอบถามเช็คระยะ1,000km

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    น้ำมันเครื่องผมเคยโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์เค้าบอกที่ 5000 แล้วแต่เกรดน้ำมันเครื่องที่ใช้ครับ แต่ผมเป็น lpg มาติดแก็สข้างนอก ไม่แน่ใจว่า cng ให้เข้าทุกกี่โล ถ้าจะชัวส์โทรถามคอลเซ็นเตอร์ของมิตซูเลยครับ ว่าเข้าที่ 10000 หรือ 5000 ถ้าไม่เข้าทุก 5000 มีผลกับประกันรถไหม จะได้สบายใจนะครับ
    ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้