สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

มาตรฐาน อยากติดตั้งระบบนำทาง (Navigater) ได้ไหมครับ

ป้ายแดงไทรทัน ดับเบิลพลัส 4 ประตู อยากติดตั้งระบบนำทาง (Navigator) ได้หรือไม่ ทำที่ไหนบ้าง มีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kovsky : 23-12-2011 เมื่อ 05:39

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: อยากติดตั้งระบบนำทาง (Navigater) ได้ไหมครับ

ซื้อแบบที่ขายแยกดีกว่าครับ ใส่กับจอติดรถมันดูหนังพร้อมกับดูแผนที่ไม่ได้นะครับต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง แถมมองยากด้วย การ์มิน ราคาตัวล่างๆไม่แพงเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่คิดมากของจีนตามบ้านหม้อ ก็ประสิทธิภาพไม่แพ้กัน ผมใช้มาปีกว่าแล้วราคาไม่แพงแถมใช้โปรแกรมนำทางได้หลายแบบด้วยทางร้านเค้าจัดให้ ตอนนี้ใช้โปรแกรม power map z9 อยู่ แจ่มๆครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: อยากติดตั้งระบบนำทาง (Navigater) ได้ไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    ซื้อแบบที่ขายแยกดีกว่าครับ ใส่กับจอติดรถมันดูหนังพร้อมกับดูแผนที่ไม่ได้นะครับต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง แถมมองยากด้วย การ์มิน ราคาตัวล่างๆไม่แพงเท่าไหร่ครับ ถ้าไม่คิดมากของจีนตามบ้านหม้อ ก็ประสิทธิภาพไม่แพ้กัน ผมใช้มาปีกว่าแล้วราคาไม่แพงแถมใช้โปรแกรมนำทางได้หลายแบบด้วยทางร้านเค้าจัดให้ ตอนนี้ใช้โปรแกรม power map z9 อยู่ แจ่มๆครับ
    ผมก็ใช้แบบแยกตามเหตุผลข้างต้นเลยครับ ซื้อที่คลองถม 5 นิ้ว 2500 บาท 7 นิ้วก็ 2500 บาท ใช้ดีครับ up program ให้ฟรีตลอด ซื้อปีที่แล้วและเพิ่งไป up มาใหม่ใช้ดีกว่าเดิมมาก เปิดเครื่องแล้ว link ดาวเทียมได้เร็วมาก ตอนนี้เป็น program igo9 pp1.2 ไม่รู้กับ z9 อันไหนน่าใช้กว่ากัน ชี้แนะด้วยครับ

User ID
    17573
    Status
    โพส
    121

ขอบคุณมากครับ ผมคงเลือกตามคำแนะนำแต่รุ่นไหน อย่างไร ปรึกษากับทางร้านก่อน หลังปีใหม่เดี๋ยวมารายงานผลอีกครั้งหนึ่งครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kovsky : 21-12-2011 เมื่อ 19:16

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton surat cng ดูโพส
    ผมก็ใช้แบบแยกตามเหตุผลข้างต้นเลยครับ ซื้อที่คลองถม 5 นิ้ว 2500 บาท 7 นิ้วก็ 2500 บาท ใช้ดีครับ up program ให้ฟรีตลอด ซื้อปีที่แล้วและเพิ่งไป up มาใหม่ใช้ดีกว่าเดิมมาก เปิดเครื่องแล้ว link ดาวเทียมได้เร็วมาก ตอนนี้เป็น program igo9 pp1.2 ไม่รู้กับ z9 อันไหนน่าใช้กว่ากัน ชี้แนะด้วยครับ
    ลืมบอกไปอีกอย่าง gps ที่คลองถมรุ่นใหม่เค้าใช้แบตตัวเดียวกับมือถือ nokia รุ่นถูกๆ ก้อนละ100 กว่าบาทด้วยนะครับ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton surat cng ดูโพส
    ลืมบอกไปอีกอย่าง gps ที่คลองถมรุ่นใหม่เค้าใช้แบตตัวเดียวกับมือถือ nokia รุ่นถูกๆ ก้อนละ100 กว่าบาทด้วยนะครับ
    ผมเคยใช้ igo ครับมันพาไปเขื่อนป่าสัก บอกว่าถึงแล้ว ถึงจริงๆครับ หลังเขื่อน เซงเป็ดเลย และอีกหลายครั้งที่มันโก๊ะ จำไม่ได้ เลยมาลองใช้ z9 มันดีกว่าจริงๆครับ รูปแบบถนนมองง่ายกว่ามากๆ วิธีค้นหาดีกว่า ฉลาดกว่า ยังไม่เจอการนำทางผิดนะครับตั้งแต่ใช้มา แต่เสียอย่างเดียว เสียงเบาไปหน่อย ผมลงทั้งสองโปรแกรมในเครื่องเดียวได้นะครับ สร้างโฟลเดอร์ไว้คนละอัน เวลาเปิดก็ไปเลือกหาตัวไอคอนโปรแกรมเอา ทั้ง IGO กับ POWER MAP ครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

แต่ ของผมใช้ Alpine รุ่นแถมมากับรถ เปิดทีรอเกือบยี่สิบนาที กว่าจะจับพิกัดได้ เซ็งเป็ดเลยครับ

User ID
    16611
    Status
    โพส
    158

ผมเคยสอบถามทางร้านแถวสายไหม จอติดรถดป็นจอแสดงผลดังนั้นเราต้องหาตัวรับสัญญาณดาวเทียมมาติด ราคาAlpine ร้านบอกไม่เกิน 5000 คร้าบ

User ID
    20243
    Status
    โพส
    36

ติด GPS แยกน่าจะดีกว่าครับปรับให้ดูได้ง่ายกว่าที่ติดกับจอรถผมใช้ speednavi ESRI แม่นยำดีครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vileness ดูโพส
    ผมเคยใช้ igo ครับมันพาไปเขื่อนป่าสัก บอกว่าถึงแล้ว ถึงจริงๆครับ หลังเขื่อน เซงเป็ดเลย และอีกหลายครั้งที่มันโก๊ะ จำไม่ได้ เลยมาลองใช้ z9 มันดีกว่าจริงๆครับ รูปแบบถนนมองง่ายกว่ามากๆ วิธีค้นหาดีกว่า ฉลาดกว่า ยังไม่เจอการนำทางผิดนะครับตั้งแต่ใช้มา แต่เสียอย่างเดียว เสียงเบาไปหน่อย ผมลงทั้งสองโปรแกรมในเครื่องเดียวได้นะครับ สร้างโฟลเดอร์ไว้คนละอัน เวลาเปิดก็ไปเลือกหาตัวไอคอนโปรแกรมเอา ทั้ง IGO กับ POWER MAP ครับ
    น้าครับ power map z9 หา download ได้ที่ไหนครับ

User ID
    17985
    Status
    โพส
    46

ผมใช้การ์มินแถมมากะรถก็โอเคนะครับ

User ID
    13746
    Status
    โพส
    349

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    แต่ ของผมใช้ Alpine รุ่นแถมมากับรถ เปิดทีรอเกือบยี่สิบนาที กว่าจะจับพิกัดได้ เซ็งเป็ดเลยครับ
    น้าลองup program ใหม่ดูนะครับ

ข้อมูลกระทู้