สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน น้าๆเคยเจอกรณีแบบนี้ใหมครับ

เรื่องมีอยู่ว่าปกติแล้วใบแจ้งหนี้งวดรถในแต่ละเดือนจะมาถึงผมทุกวันที่16เลสสุด18 ของทุกเดือนแต่ตกมาเดือนนี้ถึง ณ วันนี้ยังไม่ได้รับเลย ธนาคารธนชาตินะครับ น้าๆเคยเจอแบบนี้เปล่าครับพอโทรไปสอบถามก็ตอบมาว่าส่งให้ตั้งนานแล้ว อ้าวแล้วทำไม่ผมไม่ได้รับอะงง ตัวสมาร์ทการ์ด ผบ ยังมาทำหายอีก

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆเคยเจอกรณีแบบนี้ใหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    เรื่องมีอยู่ว่าปกติแล้วใบแจ้งหนี้งวดรถในแต่ละเดือนจะมาถึงผมทุกวันที่16เลสสุด18 ของทุกเดือนแต่ตกมาเดือนนี้ถึง ณ วันนี้ยังไม่ได้รับเลย ธนาคารธนชาตินะครับ น้าๆเคยเจอแบบนี้เปล่าครับพอโทรไปสอบถามก็ตอบมาว่าส่งให้ตั้งนานแล้ว อ้าวแล้วทำไม่ผมไม่ได้รับอะงง ตัวสมาร์ทการ์ด ผบ ยังมาทำหายอีก
    มีบ้างครับน้าก๋อง บางงวดผมก็ไม่ได้รับเลย ๆต้องเอาใบเก่าไปแทน ของ อยุธยาแคป น่ะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรน้า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆเคยเจอกรณีแบบนี้ใหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    มีบ้างครับน้าก๋อง บางงวดผมก็ไม่ได้รับเลย ๆต้องเอาใบเก่าไปแทน ของ อยุธยาแคป น่ะครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรน้า
    ธนาคารมันมีแผนอะไรกับเราหรือเปล่านีเกิดว่าเราไม่ไปจ่ายมันตามกำหนดมันคงฟันเราแหลกเหมือนกันนะคงจะเอาไปอ้างไม่ได้ว่าไม่ได้จ่ายเพราะไม่มีใบแจ้งหนี้

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    ธนาคารมันมีแผนอะไรกับเราหรือเปล่านีเกิดว่าเราไม่ไปจ่ายมันตามกำหนดมันคงฟันเราแหลกเหมือนกันนะคงจะเอาไปอ้างไม่ได้ว่าไม่ได้จ่ายเพราะไม่มีใบแจ้งหนี้
    บ่อยครับ.......เอาใบเก่าไปจ่าย แล้วตามดูเลขใบเสร็จว่าออกตามงวดให้หรือไม่ ระวังเรื่องเลขงวดใบเสร็จ และให้เก็บหลักฐานการจ่ายรวมกันไว้
    ตอนโอนอาจต้องมีการเทียบดู เคยโดนข้อหาขาดจ่าย ตอนจะโอนขอเก็บเพิ่ม โชคดีใบเสร็จครบครับ พนักงานไล่บี้กันเอง 555 แต่เราเสียเวลา

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samapong2003 ดูโพส
    บ่อยครับ.......เอาใบเก่าไปจ่าย แล้วตามดูเลขใบเสร็จว่าออกตามงวดให้หรือไม่ ระวังเรื่องเลขงวดใบเสร็จ และให้เก็บหลักฐานการจ่ายรวมกันไว้
    ตอนโอนอาจต้องมีการเทียบดู เคยโดนข้อหาขาดจ่าย ตอนจะโอนขอเก็บเพิ่ม โชคดีใบเสร็จครบครับ พนักงานไล่บี้กันเอง 555 แต่เราเสียเวลา
    ขอบคุณมากครับน้า

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

อย่าไปรอครับน้า..เรารู้ว่าดิวเราวันไหนเราก้อไปจ่ายเลยครับ ไม่ต้องไปรอใบแจ้งหนี้มัน เด้วหาว่าเราล่าช้าปรับโน้นนี่นั่นอีก ผมอ่ะเบื่อกะการรอมาก จ่ายล่วงหน้าไปปีนึงเลย หมดปัญหาแต่ ผบ.บอก ตัดสดเลย ปัจจุบันตัดสดแล้วครับแซฟเงินไปสามหมื่นกว่าบาทบายจาย เอิ้กๆๆๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ natchanan ดูโพส
    อย่าไปรอครับน้า..เรารู้ว่าดิวเราวันไหนเราก้อไปจ่ายเลยครับ ไม่ต้องไปรอใบแจ้งหนี้มัน เด้วหาว่าเราล่าช้าปรับโน้นนี่นั่นอีก ผมอ่ะเบื่อกะการรอมาก จ่ายล่วงหน้าไปปีนึงเลย หมดปัญหาแต่ ผบ.บอก ตัดสดเลย ปัจจุบันตัดสดแล้วครับแซฟเงินไปสามหมื่นกว่าบาทบายจาย เอิ้กๆๆๆ
    ขอบคุณครับน้า ผมคิดในด้านหนึ่งมันคงเป็นเกมส์กลของธนาคารที่มันอยากหากินบนความไม่รู้เท่าทันของผู้เช่าซื้อ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ขอบคุณครับน้า ผมคิดในด้านหนึ่งมันคงเป็นเกมส์กลของธนาคารที่มันอยากหากินบนความไม่รู้เท่าทันของผู้เช่าซื้อ
    ทำของเราไปตามหน้าที่(ลูกหนี้)ครับน้าก๋อง ตามที่น้าๆว่ามานั่นละเก็บใบโอนเงินให้ครบๆทุกเดือนทุกใบไว้ให้ดี

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ของผมมาทุกเดือนนะแต่ตั้งแต่น้ำท่วมก็มาช้าตลอด เลยเอาใบเก่านั่นแหละไปยิงบาร์โค้ดจ่ายเอาที่ไปรษณีย์

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ทำของเราไปตามหน้าที่(ลูกหนี้)ครับน้าก๋อง ตามที่น้าๆว่ามานั่นละเก็บใบโอนเงินให้ครบๆทุกเดือนทุกใบไว้ให้ดี
    ครับป๋าคงต้องทำหน้าที่ให้ดีที่สุดละครับช่วงนี้เพราะอีกตั้ง3ปี กว่าจะเป็นไท

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เกิดจากน้ำท่วม ครับ

มันจะไปล่าช้าที่ ปณ.กลาง พอดีคนส่งไปรษณีย์มาส่งที่บ้านบ่อย เลยคุ้นกัน เขาบอกให้ฟังครับ

ผมก็เคยได้ช้าครับ บางทีไม่มาเลยก็มีครับ

User ID
    2124
    Status
    โพส
    393

เป็นเรื่องธรรมดาครับ รถขอผมตอนเช่าซื้อเป็นชื่อพ่อผมครับใบแจ้งหนี้ก็ส่งไปที่บ้านที่ต่างจังหวัดครับ กลับไปบ้านทีถึงจะขนมาทีแต่ถ้างวดใหนไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ แค่ไปแล้วแจ้งชื้อหรือทะเบียนรถเขาก็จะปริ้นใบออกมาให้เลยครับ(ผมส่งที่ธนาคารธนชาติเลยครับ)

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ของผม ทิสโก้ ไม่ได้ใบแจ้งหนี้มาหลายเดือนแร่ะ แต่จ่ายตรงทุกงวด สัก 2-3 วัน ก็จะมี sms เข้ามาถือ ยืนยันว่าได้ชำระเรียบร้อยแล้ว ค๊าบบบ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MTTS_2534 ดูโพส
    ของผม ทิสโก้ ไม่ได้ใบแจ้งหนี้มาหลายเดือนแร่ะ แต่จ่ายตรงทุกงวด สัก 2-3 วัน ก็จะมี sms เข้ามาถือ ยืนยันว่าได้ชำระเรียบร้อยแล้ว ค๊าบบบ
    เหมือนกันเลย....

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    ของผมเป็นประจำเลย นี่่งวดนี้ก็ยังไม่มาเลย ปรกติจะมาประมาณวันที่ 25-27 ของเดือน

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    เป็นเรื่องธรรมดาครับ รถขอผมตอนเช่าซื้อเป็นชื่อพ่อผมครับใบแจ้งหนี้ก็ส่งไปที่บ้านที่ต่างจังหวัดครับ กลับไปบ้านทีถึงจะขนมาทีแต่ถ้างวดใหนไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ แค่ไปแล้วแจ้งชื้อหรือทะเบียนรถเขาก็จะปริ้นใบออกมาให้เลยครับ(ผมส่งที่ธนาคารธนชาติเลยครับ)
    หลังจากผมติดต่อศูนย์ใหญ่ก็ได้คำแนะนำอย่างน้าครับ ขอบคุณครับ

ข้อมูลกระทู้