สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ถ้าเรื่องชุดเครื่องเสียงเดิมๆ

คือผมยังใช้ชุดเดิมๆอยู่ในเจ้าพลัสปี07 ครับ มันมีช่องเสียบ AUX IN ครับ เวลาเราใส่แผ่น ดีวีดี ก็เปิดจอดูปกติครับ แต่ถ้าเราหาเครื่องเล่น หรือ External harddisk มาเสียบที่ AUX IN ไฟล์หนัง จะสามารถเปิดจอดูได้มั๊ยครับ อยากหาการ์ตูนมาให้ลูกสาวดูอะครับ ไม่อยากเปลี่ยนแผ่นบ่อย

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าเรื่องชุดเครื่องเสียงเดิมๆ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด External harddisk มันเป็นแค่หน่วยจัดเก็บข้อมูลอ่ะครับน้าหลง
    ตัวมันเองไม่มีระบบปฏิบัติการ (os) เพื่ออ่านไฟล์หนัง แล้ว AUX IN ถ้าดูจากสาย
    Connector ที่แถมมาด้วยกับเครื่องก็เป็น แจ็คสเตอริโอเล็ก ๆ สำหรับรับเข้า
    ภาคขยายเสียงซ้าย-ขวา เท่านั้นเองอ่ะครับ ไม่รองรับภาพ
    เคยอ่านผ่าน ๆ ในเว็ปนี่หละครับ โปรเจ็กดูหนังฟังเพลงในรถของเว็ปมาดเซอ น้าสยาม
    คร่าว ๆ ว่าเล่นจาก ipad หรือไงเนี่ย ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว ลองดูกระทู้เก่า ๆ นะครับน้า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าเรื่องชุดเครื่องเสียงเดิมๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด external harddisk มันเป็นแค่หน่วยจัดเก็บข้อมูลอ่ะครับน้าหลง
    ตัวมันเองไม่มีระบบปฏิบัติการ (os) เพื่ออ่านไฟล์หนัง แล้ว aux in ถ้าดูจากสาย
    connector ที่แถมมาด้วยกับเครื่องก็เป็น แจ็คสเตอริโอเล็ก ๆ สำหรับรับเข้า
    ภาคขยายเสียงซ้าย-ขวา เท่านั้นเองอ่ะครับ ไม่รองรับภาพ
    เคยอ่านผ่าน ๆ ในเว็ปนี่หละครับ โปรเจ็กดูหนังฟังเพลงในรถของเว็ปมาดเซอ น้าสยาม
    คร่าว ๆ ว่าเล่นจาก ipad หรือไงเนี่ย ไม่รู้ไปถึงไหนแล้ว ลองดูกระทู้เก่า ๆ นะครับน้า
    ขอบคุณครับ.... ส่งสัยต้องหาแบบติดเพดาน ที่รับ usb ซะแล้น.......เด็กๆนั่งข้างหลัง เค้าจะมองให้เห็นจอหน้ารถอะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

น้าหลงอ่านนี่ก่อนก็ได้ครับ อันที่ว่ายังหาไม่เจอ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23099

ข้อมูลกระทู้