หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

มาตรฐาน เสียงท่อไม่ได้เรื่องอ่ะ

ผมทำท่อเลท 2.5" ตั้งแต่หลังโบว์ลงหน้าเพลา
    เสียงที่ได้คือ
    1.เสียงหวีดเทอร์โบว์ ดังขัดเจนดี
    2.เสียงคายของโบว์แปลผันก็ดังชัดเจนใช้ได้

3.เสีงท่อออกมาไม่ถูกใจเลยอ่ะ มันยังไงๆไม่รุ
    ใครมีวิธีแก้ไขให้เสียงดีขึ้นรบกอนช่วยบอกหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

มาตรฐาน ตอบ: เสียงท่อไม่ได้เรื่องอ่ะ

เสียงท่อไม่ถูกใจเเต่ความเเรงได้เเต่เป็นเทอโบว์เเปลผัน 178 ม้า vg เทอโบว์ เเต่เจ้าชาย บอกว่าเสียงไม่ถูกใจ เอาอะไรมาวัดครับ เเต่ถ้าเจ้าชายไปวัดกับเทอร์โบว์ธรรดาละก็ ไม่เหมือนกันครับ ไม่ว่าจะเป็น VN VG เทอโบว์ ถ้ายิงสดลงหน้าเพลาโดยไม่มีท่อพักจะเป็นเสียงแบบนี้หมด ยังไม่มีลูกเล่นอย่างอื่นเท่าที่ดูอยู่ไม่ว่าสำนักไหน ไม่ว่าดังขนาดไหนก็มึนกับรูปแบบนี้ ครับเจ้าชาย

มาตรฐาน ตอบ: เสียงท่อไม่ได้เรื่องอ่ะ

อ่อขอบคุณน้า ปรีชามากครับ จะได้หายข้องใจ
    เพราะผมหาฟังเสียงเปลียบเทียบไม่ได้เลย
    ถ้าทำปลายหน่อยจะดีไหมครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    อ่อขอบคุณน้า ปรีชามากครับ จะได้หายข้องใจ
    เพราะผมหาฟังเสียงเปลียบเทียบไม่ได้เลย
    ถ้าทำปลายหน่อยจะดีไหมครับ
    หาพักกลางมาใส่ดีกว่าครับ อิอิ รถยังไงก็ควรจะมีดพักกลางครับ ใบเล็กใบใหญ่ก็ว่ากันไป

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    หาพักกลางมาใส่ดีกว่าครับ อิอิ รถยังไงก็ควรจะมีดพักกลางครับ ใบเล็กใบใหญ่ก็ว่ากันไป

ให้น้าเจ้าของรถ ลองถามตัวเองก่อนดีมั๊ยตูบบ
    ว่าต้องการเสียงแนวไหน ดังมาก ดังน้อย รถมีของเล่นเพิ่มป่าว....

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    ให้น้าเจ้าของรถ ลองถามตัวเองก่อนดีมั๊ยตูบบ
    ว่าต้องการเสียงแนวไหน ดังมาก ดังน้อย รถมีของเล่นเพิ่มป่าว....
    อีเพื่อนตรูคนนี้ มันตามจิกเพื่อนตรูคนโน้น (อีโต้ง) ทุกเม๊น ทุกกระทู้เลยวุ๊ยยยย กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

ฮ่าๆๆๆ
    ขอบคุณน้าๆทุกท่าน
    ผมต้องการเสียงหวีดเทอร์โบว์
    กับเสียงกระหึ่มของท่อไอเสียอ่ะครับ
    มีของเล่นแบบไหนแนะนำบ้างครับ
    ถ้าได้สองอย่างนี้แล้วเสียงองค์ประกอบอื่นได้หมด

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    อีเพื่อนตรูคนนี้ มันตามจิกเพื่อนตรูคนโน้น (อีโต้ง) ทุกเม๊น ทุกกระทู้เลยวุ๊ยยยย กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
    ธรรมดา พันแข็งพันขาตลอด มันคงหิวขนมอะตาตั้ว

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

สงสัยอยากได้เสียงแบบเบนซิลแน่เลย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ธรรมดา พันแข็งพันขาตลอด มันคงหิวขนมอะตาตั้ว
    เมื่อวานเลยจัดกันไป 2กลม กะหนึ่งแบน ที่สมาคมตาเก่ง กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    สงสัยอยากได้เสียงแบบเบนซิลแน่เลย
    ไม่ถึงขนาดนั้นครับ มันน่าจะมีกระหื่มแบบดีเซลบ้างอ่ะ
    หรือว่าลองยัดที่พักสักใบดีครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมว่าผมเริ่มรู้แล้วว่าน้าชายน้อยชอบซาวน์แบบไหน ถ้าแบบนั้น เราต้องเจาะใส่เวสเกตูแยกครับ กล่องดันหรือกล่องยกต้องมี โบว์อย่างน้อยต้องบูสท์ที่ 20-35 ปอนด์เป้นอย่างน้อย แล้วเวลากดคันเร่ง มันจะได้ซาวน์แบบดุ ดังๆ อย่างที่น้าชายน้อยต้องการแน่นอนครับ เพราะถ้าเครื่องเดิม ใส่ท่อไป เสียงมันก็ดันออกไม่หมดครับ

อัลฟ่าเทคกล่องเดียว ที่คุม ดัน ยก บุส คันเร่ง ไม่แยกเวสเกตุ จะดีขึ้นมาหน่อยมั๊ยครับ น้าตั้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อยากกระหึ่มก็ต้องมีพักกลางสักใบครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เจ้าชายน้อย ดูโพส
    อัลฟ่าเทคกล่องเดียว ที่คุม ดัน ยก บุส คันเร่ง ไม่แยกเวสเกตุ จะดีขึ้นมาหน่อยมั๊ยครับ น้าตั้ว
    ถ้าหมายถึงกล่องตัวใหญ่ ที่ใบละ 25000 บาท ที่มีทั้งยก ทั้งดัน แมฟ แอร์โฟว์ ในใบเดียว ก็แหล่มเลยครับ แค่เติมรายละเอียดอีกนิ๊ดหน่อยในงบไม่เกินหมื่น ได้แซ๊ดๆๆๆ จอดเบิ้ลรอบเครื่อง มีเสียง สปาร์ค ดัง ปุ้งๆๆๆ ออกตรงท่อได้ด้วยครับ อิๆๆๆ

ขอบคุณน้าๆมากครับ
    เดวผมจะวิจัยขึ้นตามลำดับ....อิอิอิ

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

น้าลองดูท่อสุตร 3 นิ้วลงหน้าเพลา ต้นจัดปลายไหลเสียงดังฟังชัด น่าจะโดนใจ
    Attached Images Attached Images      

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    น้าลองดูท่อสุตร 3 นิ้วลงหน้าเพลา ต้นจัดปลายไหลเสียงดังฟังชัด น่าจะโดนใจ
    เนี่ยแหล่ะครับแจ๋ว... ดูรูปทรงแล้ว ใช่เลยใบนี้ รบกวนน้าปรีชาลงราคาเลยคร๊าบบบบ. ใบนี้น่าสนใจดีครับ
    ด้วยความเคารพครับ.

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

แบบเหมือนของเม้งซังเป๊ะเลย แนะนำเป็นแนวครับ จะเป็นเหล็กหรือเลส เดินยาวมาเกือบถึงหน้าเพลาให้ปลายท่ออยู่ระหว่าง
    ล้อกับบังโคลนมองจากข้างรถครับ รับรองคำรามลองมาหมดแล้วครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปรีชา ดูโพส
    น้าครับ ต้นจัด ปลายไหลจริงหรือครับ ไม่มีท่อพักมีแต่คนว่าปลายไม่ได้ แล้วเสียงโบว์แปลผันมันดังแรงเป่า(ไม่ค่อยอยากได้)
    แต่เสียงกระหึ่มของท่อ และเสียงหวีดของเทอร์โบว์ยิ่งดังยี่งชอบ(ไม่ใช่หวีดท่อนะ) แล้วท่อชุดนี้ลง 2.5 vg ได้ลงตัวพอดีไหมครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้