หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

มาตรฐาน จะเอายังไงดีกับเจ้า wave100 ของผม

เรื่องก้อมีอยู่ว่า...ตั้งแต่ได้เจ้าไทรทั่น 2.4 4D เบนซิน+LPG มา 2 เดือนนิดๆแล้ว
    วิ่งโลละบาทปลายๆ ทำให้ผมไม่ค่อยได้ใช้เจ้า wave100 คู่ใจสมัยเรียนเลย
    เวลาไปไหนใกล้บ้านส่วนใหญ่ก้อจะปั่นจักยานเอา สะดวกดีได้ออกกำลังกายด้วย
    ทีนี้เมื่อเวลาผ่านไป 2 เดือน ไม่ได้ใช้ wave100 ซะที มันก้อเริ่มแสดงอาการงอนครับ
    ติดเครื่องยาก ครันเยอะ ยางแฟ่บ ก็แง๋ล่ะครับทิ้งไว้ตั้ง 2 เดือน

ถ้า wave100 มันพูดได้มันคงพูดอย่างนี้ครับ
    "ใช่ซิ้ซ....ตั้งแต่ได้ไอ้ไทรทั่น...มุงไม่สนใจกรูเลยนะ..."
    "ปล่อยให้กรูนอนเน่าอยู่หลังบ้านมีกระสอบป่านคลุมหัว"
    "คิดถึงเมื่อก่อน...ใครพามุงไปเรียน...ใครพามุงไปแว้น"
    "ใครพามุงไปจีบสาว...ถ้าไม่มีกรูมุงจะมีวันนี้มั้ย"

ก้อเลยปรึกษาน้าๆในคลับไทรทั่นดูครับว่าจะเอายังไงกะมันดี
    ไม่อยากขายมันครับ...เพราะขายแล้วได้ตังนิดเดียวเสียดายรถ
    อยากเอาไปดัดแปลงเป็น ATV หรือ เจ็ทสกี หรืออะไรประมาณเนี้ยแหละครับ
    บ้านผมอยู่ใกล้แม่น้ำน่าน จ.พิษณุโลก
    น้าๆท่านใดมีความรู้หรือมีไอเดียอะไร...ช่วยแบ่งปันด้วยนะครับ

ตี๋ คร๊าบบบบ TTC-Member
    User ID
    28172
    Status
    โพส
    102

มาตรฐาน ตอบ: จะเอายังไงดีกับเจ้า wave100 ของผม

ก็ขายไทรทันสิครับจะได้ขี่ wave 100 แถมยังมีเงินแต่่ง wave ได้อีกทั้งคัน 555

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน ตอบ: จะเอายังไงดีกับเจ้า wave100 ของผม

โห แปลงเยอะนะครับ เรียกว่าแปลงร่างกันไปเลยทีเดียว 555
    ว่างๆก็พาไปขี่เล่นแก้งอนบ้างก็น่าจะดีครับ ไม่ต้องแปลงร่างมันหรอก เดี๋ยวจะงอนหนักเข้าไปใหญ่ 55

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ผกยกให้หลานที่มันกำลังหัดขี่รถครับ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

พ่วงซาเล้งเลยครับน้า ได้ใช้ประโยชน์แน่ 55555 ล้อเล่นนะคร้าบบบบบบ เอามาขับกินลมชมวิว สวีดๆกับแม่บ้านบ้างครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

สักวันก็จะรู้ว่ามันมีหน้าที่วิ่งไปหาอะไหล่ให้เจ้าตั่นคันงามได้ ไม่ต้องเดินไปเข็นรั้วเปิดผ้าคลุม วิ่งซื้อเหล้าตอนฝนตกโดยไม่ต้องล้าง ขอโบกฮิๆฮ่า

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ก็พาเขาไปออกกำลังกายบ้างจะได้ไม่งอลลลล

ผมออกรถมา7เดือนแล้ว วิ่งไปเจ็ดพัน
    ขี่โซนิคไปทำงาน 10 นาที
    ขับไทรทันไป 50 นาทีรถมันติด

รถยนต์จอดไว้ดีกว่าครับ ๕๕๕

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

น้าๆๆท่านใดมีรถ เวฟ ไม่ได้ใช้ หรือเกะกะไม่มีที่วางยกให้ผมได้นะครับ อิอิๆๆ รับทั้งหมด

User ID
    20750
    Status
    โพส
    77

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ก็พาเขาไปออกกำลังกายบ้างจะได้ไม่งอลลลล

ผมออกรถมา7เดือนแล้ว วิ่งไปเจ็ดพัน
    ขี่โซนิคไปทำงาน 10 นาที
    ขับไทรทันไป 50 นาทีรถมันติด

รถยนต์จอดไว้ดีกว่าครับ ๕๕๕
    เหมื่อนกันเลยน้า ผมผลัดกันคนละวัน

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

น้าอยู่พิดโลกเหรอครับ ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกัน ผมอยู่แถวๆเต็งหนามครับ พิดโลกขับไทรทันกันเยอะมากแต่ไม่เห็นมีใครติดสติกเกอร์ชมรมเลย เข้าเรื่องเจ้าwaveดีก่า (ตอนนี้ต้องเรียกว่า "ฮอนด้าว้าเหว่" ลองสะกดดูซิ) ของผมก็มีฮอนด้าว้าเหว่125อยู่คันนึงเหมือนกัน ตอนได้เจ้าตั้นมาขับแรกๆ ก็ทิ้งมันไว้ซะนาน ฝุ่นเกาะ ยางแฟ๊บ แต่ตอนนี้เริ่มดูแลมันเพราะเสียดายของ เสาร์-อาทิตย์ก็ขี่ไปซื้อกาแฟเซเว่นกินบ้าง ไปซื้อของจากร้านค้าในหมู่บ้าน หรือบางครั้งต้องการความรวดเร็วก็ขี่เข้าไปซื้อของในเมือง เพราะหาที่จอดรถยนต์ยากมาก ยังงัยผมก็อยากให้เอามันมาใช้บ้างดีก่า อย่าเพิ่งเอาไปทำอย่างอื่นเลย ไหนๆก็เคยพึ่งพาอาศัยกันอยู่

User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kruthum ดูโพส
    น้าอยู่พิดโลกเหรอครับ ดีใจจังเจอคนบ้านเดียวกัน ผมอยู่แถวๆเต็งหนามครับ พิดโลกขับไทรทันกันเยอะมากแต่ไม่เห็นมีใครติดสติกเกอร์ชมรมเลย เข้าเรื่องเจ้าwaveดีก่า (ตอนนี้ต้องเรียกว่า "ฮอนด้าว้าเหว่" ลองสะกดดูซิ) ของผมก็มีฮอนด้าว้าเหว่125อยู่คันนึงเหมือนกัน ตอนได้เจ้าตั้นมาขับแรกๆ ก็ทิ้งมันไว้ซะนาน ฝุ่นเกาะ ยางแฟ๊บ แต่ตอนนี้เริ่มดูแลมันเพราะเสียดายของ เสาร์-อาทิตย์ก็ขี่ไปซื้อกาแฟเซเว่นกินบ้าง ไปซื้อของจากร้านค้าในหมู่บ้าน หรือบางครั้งต้องการความรวดเร็วก็ขี่เข้าไปซื้อของในเมือง เพราะหาที่จอดรถยนต์ยากมาก ยังงัยผมก็อยากให้เอามันมาใช้บ้างดีก่า อย่าเพิ่งเอาไปทำอย่างอื่นเลย ไหนๆก็เคยพึ่งพาอาศัยกันอยู่
    บ้านผมอยู่หลังชลประทานครับ ทางไปมอนอ แต่เกิดและโตที่ร้อยเอ็ด เป็นคนอีสาน100%
    เอาเป็นว่าเก็บเจ้าว้าเหว่ ไปซื้อของใกล้ๆบ้านดีกว่า สลับกับปั่นจักยาน

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tabacum ดูโพส
    บ้านผมอยู่หลังชลประทานครับ ทางไปมอนอ แต่เกิดและโตที่ร้อยเอ็ด เป็นคนอีสาน100%
    เอาเป็นว่าเก็บเจ้าว้าเหว่ ไปซื้อของใกล้ๆบ้านดีกว่า สลับกับปั่นจักยาน
    ผมอยู่เมืองสุวรรณ ครับ ^^"

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ของผมก็เวฟ100ครับตอนแรกๆก็เป็นเหมือนกันครับขับแต่ไทรทัน ทำให้เวฟ100งอนเลยทีเดียว
    แต่ปัจจุบัน รถยนต์ขับมาทำงาน เวฟ100ไปจ่ายตลาดตอนเย็น 55 หายงอนแล้ว
    แต่!..จักรยานเสือหมอบผมงอนแทนอะครับ เพราะไม่มีเวลาปั่นเลยครับ 555

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ผมอาการหนักกว่าน้าอีก ตั้งแต่ได้เจ้าตั้นมาปีกว่าแล้วถอดแบตเจ้าคลิกแว้นจอดไว้ข้างฝาซ่ะงั้น ไม่ได้จับเลย เพราะของแฟนก็มีมอไซค์อีกคัน เจ้าคลิกแว้นก้เลยน่าสงสาร ขายก้ไม่ได้อะไรมีแต่ขาดทุน แย่จัง สงสัยต้องรอลูกโตก่อน ไว้ให้ขี่ไปโรงเรียน แต่กว่าจะถึงวันนั้นมันคงตกรุ่นไปแล้วแน่ๆ อิอิ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ผมอาการหนักกว่าน้าอีก ตั้งแต่ได้เจ้าตั้นมาปีกว่าแล้วถอดแบตเจ้าคลิกแว้นจอดไว้ข้างฝาซ่ะงั้น ไม่ได้จับเลย เพราะของแฟนก็มีมอไซค์อีกคัน เจ้าคลิกแว้นก้เลยน่าสงสาร ขายก้ไม่ได้อะไรมีแต่ขาดทุน แย่จัง สงสัยต้องรอลูกโตก่อน ไว้ให้ขี่ไปโรงเรียน แต่กว่าจะถึงวันนั้นมันคงตกรุ่นไปแล้วแน่ๆ อิอิ
    ชั่งโลขายม๊ะ! ผมรับซื้อเอง โลละ 2 บาท อิอิ....ล้อเล่งนะก๊าบ....!!!!!

User ID
    16133
    Status
    โพส
    536

เอาไปยกสูงเลยครับ เปลี่ยนโช๊ค เฟรม อามหลัง ใส่ล้อวิบาก เดี๋ยวอาจจะมันส์อีกครั้ง อิอิ

User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ผมอยู่เมืองสุวรรณ ครับ ^^"
    ไปๆมาๆจะเจอคนบ้านเดี๋ยวกันแล้วนะเนี้ย...ผมก็สุวรรณครับ...อยู่หลังวัดเหนือ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tabacum : 11-07-2012 เมื่อ 14:57

User ID
    29717
    Status
    โพส
    32

เข้าใจ....คนหัวอกเดียวกัน

User ID
    31191
    Status
    โพส
    81

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Gzcomputer ดูโพส
    เอาไปยกสูงเลยครับ เปลี่ยนโช๊ค เฟรม อามหลัง ใส่ล้อวิบาก เดี๋ยวอาจจะมันส์อีกครั้ง อิอิ
    อืม...เข้าท่า...แต่จะหมดตังไปเท่าไหร่ครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rattaphols ดูโพส
    ก็ขายไทรทันสิครับจะได้ขี่ wave 100 แถมยังมีเงินแต่่ง wave ได้อีกทั้งคัน 555
    แรงงะน้า ผมก็ทิ้ง Scoopy ไว้ให้แม่บ้านใช้เหมือนกันครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้