หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 42

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน Amada ไม่ อมตะเลย!

Amada subtank เปลี่ยนแทนโช้คเก่าที่รั่วไป ใช้มา 6 เดือน Amada ก็รั่วน้ำมันกระจาย หมดสภาพเฉพาะข้างซ้ายเหมือนคู่เก่าเลยครับ รถผมมันกินโช้คแท้น้อ มีอันไหนอึดๆถึกๆทนๆ มั้ยครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: Amada ไม่ อมตะเลย!

น้าโยขาwcโลดค่ะ เล่นของนอกเลย100000โลหรือ3ปีแพงกว่าชุดนนี้แค่6000ค่ะ หรืออยากลองงานสามพรานอะคะเห็นเคาว่ากันว่า"แฝดคนละตัว"ค่ะน้าโย เอาใจช่วยค่ะ.....................ขอให้มีความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

มาตรฐาน ตอบ: Amada ไม่ อมตะเลย!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    น้าโยขาwcโลดค่ะ เล่นของนอกเลย100000โลหรือ3ปีแพงกว่าชุดนนี้แค่6000ค่ะ หรืออยากลองงานสามพรานอะคะเห็นเคาว่ากันว่า"แฝดคนละตัว"ค่ะน้าโย เอาใจช่วยค่ะ.....................ขอให้มีความสุขกับการเซ็ทรถนะคะ
    ขอคำแนะนำจัดชุดถึกๆทนๆซักชุดหน่อยครับ งานนี้คงต้องกัดฟันของนอกละ ช้ำใจกะของไทยหลายทีละ แล้วตัวงานสามพรานนี่อะไรครับ ไม่รู้จริงๆ
    รถผมยก 2 นิ้ว แบบไม่รองหัวโช้ค สปริงโดเบอร์แข็ง ขดใหญ่ วิ่งรูดลูกรังบ่อยครับ
    รบกวน Pm มาก็ได้ครับ ขอบคุญครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

ออกตัวก่อนนะคะ แนะนำคงไม่ไหวเอาแค่แชร์ประสบการณ์ละกันนะคะน้าโย
    แนวทางแรก..........ถ้าเป็นสามีหนู แกชอบยางแก้มต่ำ เห็นแกเล่นอยู่2ตัวค่ะWC กะ Bilsteinรองรับได้ถึง33"โดยไม่ย้วยแต่wcจะดิบกว่านิดนึงอัจี้สำหรับด้านหน้านะคะ ส่วนmx6นี่สำหรับด้านหลังค่ะ ถ้าจะถามว่าแล้วใช้แบบเดียวกับด้านหน้าไม่ได้เหรอ ได้ค่ะดีอยู่ แต่mx6ยืดยุ่นกับการใช้งานดีกว่าค่ะน้าโย
    แนวทางที่สอง........ถ้าชอบแนวครอสใช้ยางซีรี่มากหน่อยแกว่าลองจัดนกแก่สักชุดหน้า-หลังเลยค่ะ ลมยางอย่าให้ตึงมาก แกว่าน่าลองค่ะ รูดหนึบๆแน่นๆแบบนกแก่
    ส่วนเรื่องงานสามพราน คู่แฝดถ้าน้าโยมีโอกาสเอาอมาดาที่รั่วไปซ่อมด้วยตัวเองที่โรงงานสามพรานน้าโยจะเข้าใจเลยค่ะ ช๊อคไทยราคาไม่แรงมากและไม่ใช่ช๊อคcustom มีหลักๆอยู่สองที่อะค่ะ ที่นึงก็สามพรานมีสองแบรนด์อีกที่นึงก็เอกชัยค่ะ.........................ขอให้มีความสุขกับการเซ๊ทรถนะคะน้าโย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 17-08-2012 เมื่อ 21:49

User ID
    4854
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...ตอนนี้ผมก็มาใช้ wc

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

ผมใช้amada sub เหมือนของน้า ใช้มาปีกว่ายังไม่เปนไรเลยครับ แถมเอาไปโดดบ่อยด้วย^^

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

สามพราน ก็ อมาด้า แอนด์ โปรเฟนเดอร์
    เอกชัย ก็ โรบัส

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

ชุดก่อนใช้ RM Benz ไนโตร 4 ปีกว่าถึงพัง ฟิลลิ่งยอดเยี่ยม
    Amada สงสัยไม่ถูกโรคกะรถผมมั้ง น้ำมันหยดติ๋งเลย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ชุดก่อนใช้ RM Benz ไนโตร 4 ปีกว่าถึงพัง ฟิลลิ่งยอดเยี่ยม
    Amada สงสัยไม่ถูกโรคกะรถผมมั้ง น้ำมันหยดติ๋งเลย
    ตอนนั้นน้าโยใจร้อนอะ ถามวันนี้พรุ่งไปใส่มาแระ ตอบไม่ทันเลย งวดนี้ใจเย็นนิดนึงนะ
    ผมใช้นกแก่มาจะครบปีละ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ขนาดว่าใช้รุ่นสปอร์ตฟังดูแล้วเหมือนน่าจะแข็ง แต่ไม่แข็งอย่างที่กังวล ทีแรกก็กลัวเสียเงินฟรี พอใส่แล้วลองขับดูโอ้วต่างกันเห็นๆ ในครั้งแรกลองเฉพาะคู่หน้า พอติดใจคู่หน้าเลยจัดคู่หลังตามเลยครับ นิ่ง หนึบ ไม่ย้วย ไม่โคลงไม่กระด้างอย่างที่คิด แต่วิ่งช้าๆ จะแข็งนิดหน่อย แต่สำหรับผมส่วนใหญ่ขับทางไกลมากกว่าในเมืองเลยไม่ซีเรียส ส่วนงานสามพรานเห็นว่าฟีลลิ่งใกล้เคียงกับตัวนี้ แต่พวกซีลจะสู้นกแก่ไม่ได้ ต้องดูกันระยะยาวครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ตอนนั้นน้าโยใจร้อนอะ ถามวันนี้พรุ่งไปใส่มาแระ ตอบไม่ทันเลย งวดนี้ใจเย็นนิดนึงนะ
    ผมใช้นกแก่มาจะครบปีละ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา ขนาดว่าใช้รุ่นสปอร์ตฟังดูแล้วเหมือนน่าจะแข็ง แต่ไม่แข็งอย่างที่กังวล ทีแรกก็กลัวเสียเงินฟรี พอใส่แล้วลองขับดูโอ้วต่างกันเห็นๆ ในครั้งแรกลองเฉพาะคู่หน้า พอติดใจคู่หน้าเลยจัดคู่หลังตามเลยครับ นิ่ง หนึบ ไม่ย้วย ไม่โคลงไม่กระด้างอย่างที่คิด แต่วิ่งช้าๆ จะแข็งนิดหน่อย แต่สำหรับผมส่วนใหญ่ขับทางไกลมากกว่าในเมืองเลยไม่ซีเรียส ส่วนงานสามพรานเห็นว่าฟีลลิ่งใกล้เคียงกับตัวนี้ แต่พวกซีลจะสู้นกแก่ไม่ได้ ต้องดูกันระยะยาวครับ
    แปลกแต่จริงนะคะน้าตั้ม ทีแรกสามีบอกก็ยังไม่เชื่อแต่นกแก่เนี่ย มันต้องต้อนมาเป็นชุดหน้า-หลังถึงจะจบ ผิดกับตัวอื่นๆค่ะ

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

เรนโซ่่ เป็นอย่างไรบ้างครับ ฟิลลิ่งและความทนทาน

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    เรนโซ่่ เป็นอย่างไรบ้างครับ ฟิลลิ่งและความทนทาน
    ต้องรอน้าภานุ(Deckkong)มาตอบ แกใช้มา 2 ชุดแระ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ต้องรอน้าภานุ(Deckkong)มาตอบ แกใช้มา 2 ชุดแระ
    อิอิอ ชุดแรก เอามันเด้อ เอ๊กสตรีม ใส่ได้เดือนเดียว แข็งดี หนึบ ไม่ทน 3 เดือน เปลี่ยนเป็น เรนโซ่ 9000 9 ระดับ นุ่มดีครับ หนึบสู้เอามันเด้อ ไม่ได้ครับ แต่ ทนโคตร ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ รูดเหมือนน้าโย สบาย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เอามันเด้อราคา 6500 บาท เรนโซ๋ 18000 บาทครับบบบบบบบบ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    ความทนผ่าน100000โลได้สบายๆเลยค่ะ เพียงแต่อาจจะไม่เหมาะนักกับคนที่ชอบอะไรๆที่มันกระชับแน่นๆหนึบๆ จะเด่นมากเรื่องความนิ่ม มีวาวล์ที่ปรับได้ติดตัวมาแต่ใช้งานจริงหนีไม่พ้นหน้า6-7หลัง4-5 น้อยกว่านั้นย้วยมากกว่านั้นเหมือนช๊อคตาย........สามีบอกหลับตาแยกไม่ออกเลยอันไหนrancho อันไหนaztexเหมือนกันเดะยกเว้นราคากะความอึด.................ถ้าชอบความนิ่มไม่ผิดหวังค่ะ ........ขอให้มความสุขกับการเซ๊ทรถนะคะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

นกอีมูแก่ ทางอิสานมีร้านไหนน้อ? ไปหากุงเต้ปไม่ไหว ไกลโพด

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ต้องถาม arb thailand ครับงานนี้

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

หุๆ อยากจะปล่อยนกแก่ๆ มาให้ผมเลี้ยงดูต่อมั้ยล่ะครับ ผมยินดีนะ
    ตอนนี้ เหลือบไปเห็น Robust subtank ซุกอยู่ข้างหลืบบ้าน(โพสท์ขายนานแล้ว ขายไม่ออก) คงต้องนำมาใช้ให้เป็นประโยชน์ไปก่อนละ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย indy72 : 18-08-2012 เมื่อ 01:55

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

เรื่องอมตะของ อมาด้า จริงๆๆๆๆๆๆ ฮิฮิ
    โช็คหน้าผมพังเหมือนกัน คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบ น้าโย ฮืออออออออออออออออออ
    หน้า เวสโคส โมโน GS 9526B ผมไม่การันตี นะ เพราะผม ใช้ แค่ 140000 โล พัง แล้ว(ปัจจุบันใช้ 150000 โล) ผมเป็นคนค่อนข้างถนอม รถ ขับเร็วไม่เป็น รูดไม่ชอบ ออฟโรด ไม่นิยมเที่ยว ปัจจุยัน เห็นราคา 159000 บาท
    ด้านหลัง ก็เห็นเค้านิยมก็นิยม ตามเค้า Mx6 ปรับ 6 ไม่การันตี เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ยังไม่พัง แค่ 100000 โล ซื้อมาแล้ว ยังไม่ใส่ มีน้องที่ทำงาน รอเซ้งต่อ ขายถูกๆ เหมือนให้ฟรี
    จะเปลี่ยนพร้อมกัน 4 ต้น ครับ ชุดเดิม เท่านั้น 5555555555555555+
    เลขไมล์ รถปัจจุบัน 370000 โล ตอนนี้มีเรื่องกัน คลัช และเครื่องมากกว่า จ้า เจอเนื้อคู่ไวไว นะ ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

คุณภาพมันก็ตามราคาครับ ว่าไหม น้าๆที่รัก จ่ายราคาแค่นี้ ได้ขนาดนี้ กับจ่ายราคาขนาดนั้น ก็ต้องดีและเยอะกว่าเป็นธรรมดา ตัดใจครั้งเดียว ดีๆทนๆไปเลยครับ นกแก่ลองติดต่อ ตาเด็ด 4*4 ดู ครับน้าโย

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    คุณภาพมันก็ตามราคาครับ ว่าไหม น้าๆที่รัก จ่ายราคาแค่นี้ ได้ขนาดนี้ กับจ่ายราคาขนาดนั้น ก็ต้องดีและเยอะกว่าเป็นธรรมดา ตัดใจครั้งเดียว ดีๆทนๆไปเลยครับ นกแก่ลองติดต่อ ตาเด็ด 4*4 ดู ครับน้าโย
    แต่ผมเข้าเวปบ้านนั้นไม่ได้ ครับ น้าโต้ง ฮือออออออ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้