สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: ถ้าในใบจองไม่ได้ระบุวันเวลารับรถไว้ ถ้าเรารอคิดว่านานแล้วยังไม่ได้รถ เราจะเปลี่ยนศูนย์จะถอนจองจะได้ใหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36982
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ถ้าในใบจองไม่ได้ระบุวันเวลารับรถไว้ ถ้าเรารอคิดว่านานแล้วยังไม่ได้รถ เราจะเปลี่ยนศูนย์จะถอนจองจะได้ใหมครับ

คือเชลให้เรารอก่อนครับ แต่ผมมาดูอีกที่นึงคือมีรถเลยครับ ไม่รู้จะผิดสัญญาอะไรหรือไม่ครับ กลัวไม่ได้ค่าจองคืนครับ

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าในใบจองไม่ได้ระบุวันเวลารับรถไว้ ถ้าเรารอคิดว่านานแล้วยังไม่ได้รถ เราจะเปลี่ยนศูนย์จะถอนจองจะได้ใหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    คือเชลให้เรารอก่อนครับ แต่ผมมาดูอีกที่นึงคือมีรถเลยครับ ไม่รู้จะผิดสัญญาอะไรหรือไม่ครับ กลัวไม่ได้ค่าจองคืนครับ

น่าจะได้คร้าบบ แต่น้าจะเสียค่ามัดจำฟรี

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าในใบจองไม่ได้ระบุวันเวลารับรถไว้ ถ้าเรารอคิดว่านานแล้วยังไม่ได้รถ เราจะเปลี่ยนศูนย์จะถอนจองจะได้ใหมครับ

จองไว้นานยังครับ ลองคุยกับเซลครับน้า ผมก็ถอนจองที่เก่าครับ เพราะนานเกิน2เดือนแล้ว ถือว่าเขาส่งมอบรถให้เราไม่ทัน เรามีสิทธิถอนจองได้โดยได้ค่าจอง5000คืนครับ(เป็นเช็ค)
    (ตอนจองเซลแจ้งว่าถ้าเกิน2เดือนสามารถถอนจองได้และได้เงินคืน เพราะเป็นความผิดของ0ครับที่ส่งมอบรถให้ไม่ได้)

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

เห็นว่าไม่ได้ระบุวันรับรถในใบจองใช่ป่าว...นี่เลย ติดต่อเซล ถ้าไปได้ด้วยตัวเองจะดีมากเอาใบจองไปด้วย ไปบอกเขาว่า "เอาล่ะเราได้ฤกษ์ออกรถแล้วเป็นวันที่....." (ก็ว่าไป อาจจะอีก 1 หรือ 2 สัปดาห์ข้างหน้า) แล้วให้ระบุวันที่เพิ่มไปในใบจองวันนั้นเลย คราวนี้ก็ทนรออีกสัก 1-2 สัปดาห์ ถ้าเซลสามารถออกรถให้เราได้ก็จบ แต่ถ้าออกรถให้ไม่ได้ ก็เป็นอันผิดสัญญา คืนเงินจองได้อ่ะ...สบายใจได้ ทุกอย่างมีเอกสาร และเอกสารสามารถฟ้องร้องได้ ไม่ต้องกังวลอ่ะ เอาใจช่วยให้ได้รถไว้ และใจเย็นๆ อ่ะ

User ID
    38732
    Status
    โพส
    23

ได้ครับ กว่าจะไปเงินคืนก็ประมาณ 45 วันทำการคับผม

User ID
    29514
    Status
    โพส
    300

น้าแล้วสัญญาไฟแนนไม่เป็นไรหรือครับคือไฟแนนผมผ่านแล้วครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

เพิ่มเติม...ส่วนเรื่องไฟแนนซ์ ต้องทำใจอ่ะ ... เพราะไฟแนนซ์แต่ละคน จะมีเขตการดูแลอยู่ ถ้า 0 ที่จะเปลี่ยนไป เป็น 0 ที่อยู่ในเขตที่ไฟแนนซ์คนเก่าสามารถดูแลให้ได้ เงื่อนไขต่างๆ ก็ยังเหมือนเดิม แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องเปลี่ยนคนแม้จะไฟแนนซ์เดียวกันก็ตาม เรื่องการอนุมัติคงเหมือนเดิมเพราะใช้เครดิตเรา ส่วนเรื่องเงื่อนไขด้านอัตราดอกเบี้ยไม่ confirm มีโอกาสไม่เหมือนเดิมอ่ะ ... ลองคุยกับ 0 ใหม่+ไฟแนนซ์ก่อนก็ได้ ถ้าเงื่อนไขพอรับได้ และได้รถเร็วกว่าก็เปลี่ยนเลย แต่ถ้าชอบเงื่อนไขที่ 0 เดิมมากกว่า แนะนำให้กำหนดเส้นตายกับ 0 เดิมก่อน เพราะเชื่อว่าถ้าเซลรู้ว่าเรารับ และถ้าไม่ได้ตามกำหนดแล้วจะยกเลิก เขาคงรีบหารถให้อ่ะ...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keamapon ดูโพส
    เพิ่มเติม...ส่วนเรื่องไฟแนนซ์ ต้องทำใจอ่ะ ... เพราะไฟแนนซ์แต่ละคน จะมีเขตการดูแลอยู่ ถ้า 0 ที่จะเปลี่ยนไป เป็น 0 ที่อยู่ในเขตที่ไฟแนนซ์คนเก่าสามารถดูแลให้ได้ เงื่อนไขต่างๆ ก็ยังเหมือนเดิม แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องเปลี่ยนคนแม้จะไฟแนนซ์เดียวกันก็ตาม เรื่องการอนุมัติคงเหมือนเดิมเพราะใช้เครดิตเรา ส่วนเรื่องเงื่อนไขด้านอัตราดอกเบี้ยไม่ confirm มีโอกาสไม่เหมือนเดิมอ่ะ ... ลองคุยกับ 0 ใหม่+ไฟแนนซ์ก่อนก็ได้ ถ้าเงื่อนไขพอรับได้ และได้รถเร็วกว่าก็เปลี่ยนเลย แต่ถ้าชอบเงื่อนไขที่ 0 เดิมมากกว่า แนะนำให้กำหนดเส้นตายกับ 0 เดิมก่อน เพราะเชื่อว่าถ้าเซลรู้ว่าเรารับ และถ้าไม่ได้ตามกำหนดแล้วจะยกเลิก เขาคงรีบหารถให้อ่ะ...
    ตามนี้เลยครับ

ข้อมูลกระทู้