สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

Angry tQm

น้า ๆ ครับ มีน้าท่านไหนมี บริษัท tqm โทรมาบ้างครับ เขาบอกว่าประกันรถเราใกล้หมดเขาจะต่อให้ ประกันเราอีกตั้ง 4 เดือนกว่าถึงจะหมดรีบโทรมาจัง ที่สำคัญมันคือ บริษัทอะไรก็ไม่รู้ไม่เคยได้ยิน น้าๆท่านไดมีข้อมูลบ้างไหมครับ ช่วยแชร์หน่อย

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: tQm

พวกนี้จะแพงกว่าเราต่อเองอีกครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

น่าจะเป็นพวก broker ครับ อิ อิ.

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

โทรมาหาผมเหมือนกันโทรมาตอนยุ่ง ๆ อยู่ เราก็ อืม ๆ ๆ ไป บอกอย่างนั้นอย่างนี้ ทำตอนนี้รถยังไม่เสียประวัติ เบี้ยประกันไม่ต้องเพิ่ม มีการผ่อนชำระ 6 งวด ผมออกรถมีนาคม เค้าบอกว่าคุ้มครองทันที ประกันชั้น 1 เบี้ย 17000 กว่า รถผมเป็นแบบแค๊ป ผ่อนเดือนละ 2000 กว่าบาท ไม่เสียดอกเบี้ย คุยโน่นนี่นั่น บอกว่าจะส่งเอกสารมาให้เรา สุดท้าย เด๋วน้องติดต่อมาใหม่ได้มั้ยตอนนี้พี่ทำงานอยู่ไม่มีสมาธิจะคุย แล้วก็วางสายไป หายไปอาทิตย์นึง ก็โทรมาหาอีกแล้ว

User ID
    37835
    Status
    โพส
    539

เหมือนกันครับ โทรมาจะให้ตอบรับอย่างเดียว ผมบอกให้ส่งเอกสารมาก่อน ก็อ้ำๆอึ้งๆ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    น่าจะเป็นพวก broker ครับ อิ อิ.
    ใช่ครับน่าจะเป็น broker ผ่อนจ่ายไม่เสียดอก ถ้าไม่ซีเรียสก็ดีครับผ่อนจ่ายเอาไม่สียดอกยังพอมีเงินหมุนบ้างช่วงที่มีงบน้อย (ผมก็ใช้อยู่เข้าปีที่ 2 แล้วของ LMG ไม่มีปัญหาอะไรเอกสารได้ก่อนงวดสุดท้าย ก็ OK ดีครับ) ส่วนปัญหาการเคลมประกันนี่ผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันเพราะยังไม่เคยเคลม ก็รอดูต่อไปครับ ถ้ามีปัญหาก็เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รถใหม่ๆ จะโดน บ่อยๆ ล่วงหน้า 4 เดือนกันเลย
    แต่ผมก็ต่อ กับทาง tqm มาตลอด ก็ไม่มีปัญหาอะไร นอกจาก เขาไม่ส่งของแถมมาให้
    แต่รถ 4-5 ปีขึ้นไปจะโทรมาช้าหน่อย ใกล้ๆจะหมดโน้นแหละ
    ติดต่อไปทางประกันโดยตรงก็ ราคาเดียวกัน เพราะเขาทำสัญญา ร่วมกันหละ
    จริงๆเราได้จ่ายไปหมดแล้วถ้าจ่ายผ่านบัตรเครดิต แค่เขาให้เราแบ่งจ่าย
    ถ้ามีการเคลมระหว่างผ่อน เขาก็แค่ให้เรา ส่งงวดที่เหลือทั้งหมด แล้วก็ดำเนินการตามปกติ

User ID
    30450
    Status
    โพส
    232

ของผมโดนตั้งแต่หกเดือนแรกครับก็เลยบอกไปยังไม่ทำเหลืออีกตั้งหลายเดือน ที่นี้โทมาทุกเดือนเลยครับ

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

ของคุณทุกเสียงครับ ถ้าจะไปต่อเองเขาทำกันยังไงละครับ เพิ่งมีรถครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

Tqm เป้นโบรคเกอร์ประกันภัยครับ
    ไม่รู้เหมือนกันว่าเจาะข้อมูลซื้อรถเรามาจากไหน แต่ก็เคยใช้บริการอยู่เหมือนกัน
    ไว้ใจได้ราคาก็ไม่แพงมากแล้วแต่เงื่อนไข แถมผ่อนได้ 0% 4เดือน ส่งกรมธรรถึงที่
    สาวนเรื่องการต่อประกันเอง
    ถ้ารถไม่มีเครมลองติดต่อผ่านตัวแทนหายี่ห้อที่เราใช้เดิมปีที่ 2 น่าจะมีการลดเบี้ยประกัน
    ส่วนถ้าเคยเครมก่อนต่อประกันก็เครมซะในส่วนที่ต้องเครมแล้วหาประกันยี่ห้อใหม่แต่ต้องทำประวัติถ่ายรุปใหม่อีกเสียเวลาพอสมควร
    ส่วนเรื่องการต่อภาษีเองสามารถทำได้เลยโดยต่อประกัน+พรบ
    แล้วเอา ส่วนท้ายของพรบ+หน้าก๊อปปี้ของเล่มทะเบียนที่ไฟแนนซ์ส่งมาให้ยื่นได้เลยที่ขนส่งครับ

User ID
    33619
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    Tqm เป้นโบรคเกอร์ประกันภัยครับ
    ไม่รู้เหมือนกันว่าเจาะข้อมูลซื้อรถเรามาจากไหน แต่ก็เคยใช้บริการอยู่เหมือนกัน
    ไว้ใจได้ราคาก็ไม่แพงมากแล้วแต่เงื่อนไข แถมผ่อนได้ 0% 4เดือน ส่งกรมธรรถึงที่
    สาวนเรื่องการต่อประกันเอง
    ถ้ารถไม่มีเครมลองติดต่อผ่านตัวแทนหายี่ห้อที่เราใช้เดิมปีที่ 2 น่าจะมีการลดเบี้ยประกัน
    ส่วนถ้าเคยเครมก่อนต่อประกันก็เครมซะในส่วนที่ต้องเครมแล้วหาประกันยี่ห้อใหม่แต่ต้องทำประวัติถ่ายรุปใหม่อีกเสียเวลาพอสมควร
    ส่วนเรื่องการต่อภาษีเองสามารถทำได้เลยโดยต่อประกัน+พรบ
    แล้วเอา ส่วนท้ายของพรบ+หน้าก๊อปปี้ของเล่มทะเบียนที่ไฟแนนซ์ส่งมาให้ยื่นได้เลยที่ขนส่งครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    17597
    Status
    โพส
    30

Tqm เป็นโบรกเกอร์ชื่อเสียก็มีเยอะ ผมไม่ไว้ใจ
    ผมซื้อเองที่เคาน์เตอร์ประกันโดยตรงก็มีผ่อน 0%เหมือนกัน และเริ่มผ่อนหลังจากเราได้ประกันแล้วด้วย

User ID
    3285
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coolrunner ดูโพส
    Tqm เป็นโบรกเกอร์ชื่อเสียก็มีเยอะ ผมไม่ไว้ใจ
    ผมซื้อเองที่เคาน์เตอร์ประกันโดยตรงก็มีผ่อน 0%เหมือนกัน และเริ่มผ่อนหลังจากเราได้ประกันแล้วด้วย
    ผมโดนมาแล้วครับโกหกว่าต่อประกันให้แล้วรอเพียงเอกสาร พอได้รับเอกสารต่อให้หลังประกันตัวเก่าหมดเกือบเดือน ถ้ามีเกิดอุบัติเหตุระหว่างนั้น.....ซวยเลย

User ID
    40202
    Status
    โพส
    63

ผม ก็ใช้ บริการ อยู่ ครับ บริษัทนี้อยู่แถว 4 แยก วังหิน ออก เกษตร-นวมิทร์ ครับ

User ID
    39053
    Status
    โพส
    92

คันเก่าผมเคยใช้โบครเกอร์ก็ของ อีซี่ อินชัวร์ ก็โอเคดีครับ
    มีส่งเอกสารเปรียบเทียบราคาเบี้ยประกัน ของแต่ละบริษัทประกันมาให้เช็คก่อนได้
    แถมผ่อน 0 เปอร์เซนต์

User ID
    38715
    Status
    โพส
    227

เคยติดต่อมาเหมีอนกันคับ เบี้ยแพงกว่าเจ้าอื่น4-5000 ตอนนี้ผมผ่อนกับศรีเมืองอยู่ เดือนละ4999 3เดือน(รถ4d ปีที่2)

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

ผมก็เจอเหมือนกัน โทร.เร้าเราอยู่นั่นแหละ บอกว่าไม่ก็ไม่ฟัง จะอ้าปากพูดอันก็ซัดมาแทบไม่ให้หายใจ ขอพูดหน่อยคร้าบ..ผมไม่เอา ผมไม่รู้จักคุ้ณ...

ข้อมูลกระทู้