หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน :::::>>>>::::>>> แนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ ย่าน....ครับ

แต่นแต๊นนนนน...วันนี้ผมจะแนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ ย่าน..แยกมาม่า..ครับ

ตั้งแต่ซื้อรถมา จะครบขวบปีในอีกไม่กี่วันนี้
    ผมพึ่งจะเคยเข้าคา(ไม่)แคร์ เป็นครั้งที่สองก็ครั้งนี้แหละ

ด้วยความที่รถลุยผ่านหน้าฝน หอบเอาขี้โคลนบริสุทธิ์จากบ้านนอกชนบท เอาไว้เต็มช่วงล่าง
    พอมาวิ่งในเมือง ทำให้อากาศพลศาสตร์ของรถด้อยลงไป

ผมจำจึงต้องดั้นด้นออกตามหาร้านล้างรถในอุดมคติ ดังฝัน (ว่า จะล้างดีเหมือนล้างเอง)

ฤกษ์ดีวันพ่อแห่งชาติ อีกอย่างติดหนี้ "เทาเทา" ที่อุตสาห์ให้โชคลาภก้อยน้ำตกส้มตำ

ชื่อ:  IMG_20121116_173123.jpg
ครั้ง: 2320
ขนาด:  148.7 กิโลไบต์

จำจึงขับรถตระเวนไปเรื่อย จนถึงปั้มเชนแห่งหนึ่งใกล้แยกมาม่า
    ด้วยความที่อยากเอาความบริสุทธิ์ออกจากช่วงล่าง เลยต้องหาร้านล้างที่มีตัวยกเพื่ออัดฉีด

เลี้ยวซ้ายเข้าไปในป่ำปั๊ม ข้างหน้ามีรถจอดรอล้างอยู่สามสี่คัน

พนักงานรับรถเดินมาบอก พร้อมสมุดเล่มนึงทำท่าจะจดๆ
    "ล้างสีดูดฝุ่น รถพี่ ไซต์ XL 180 ครับ ถ้าล้างช่วงล่าง ห้องเครื่อง รวมเคลือบสี 3xx ครับ"
    ผมตกลงล้างเคลือบสี เพราะอยากลอง!

ระหว่างรอคิวล้าง ผมจัดแจงยกกระถางต้นไม้ กระป๋องสเปรย์ ขวดน้ำ ด้ามค้อน สายไฟ เครื่องมือ ฯลฯ ต่างๆ ลงจากรถ (บอกละเอียดเว่อ!)

สักพักพนักงานก็เรียกให้เลื่อนรถไปขึ้นเขียง

จากนั้นผมก็เดินไปรอในห้องรับรอง เอาเทปแล็ต มาต่อสัญญาญวิฟิ๊ ฟรี รหัสพาสเวิด 88988 99899 อะไรนี่แหละ

ผมเช็คเฟสสะบุ๊ค http://www.thaitritonclub.com อินสะตางกำ ไลด์ แทงโก้ ว๊อบแอ๊บแมน Msn สไกด์ E-mail เว็บเกษตรพอเพียงคลับ mgr ฯลฯ โดยใช้เวลาไม่นาน ก็เดินออกมาดูรถ แล้วก็เดินกลับเข้าไปในห้องรับรอง เช็คเฟสสะบุ๊ค http://www.thaitritonclub.com ฯลฯ

แสงสุริยาทำองศาน้อยกว่า (<) แยงตา มาจากประตูทางเข้า
    พนักงานโผล่หัวมาเรียกให้ไปขยับรถ

ผมถอยรถเสร็จ ก้มลงมองดูช่วงล่าง เปิดฝากระโปรงดูผลงานการล้าง

โอ้วพระเจ้ากล้วยช่วยทอดยอดกล้วยด้วย

รอยแมลง ด้านหน้ารถ ที่ผมเคยได้กระทำฆาตกรรมระหว่างเดินทาง
    ร่องรอยวิญญาณนับหลายยี่สิบ ประจานความเหี้ยมเกรียมไร้มนุษย์ธรรมของผม
    ได้กลาดเกลื่อนอยู่เต็ม อีกทั้งคราบขี้นกพญาการเวก ที่มาซ้ำเติมผลกรรมที่ได้กระทำไว้
    ยังเป็นกองๆ ประจานอยู่ตรงฝากระโปรง

ใต้ฝากระโปรงเป็นห้องเครื่อง อันพนักงานล้างรถบอกว่าจะล้างให้เอี่ยมอ่อง
    ก็มีคราบขี้ฝุ่นบริสุทธิ์ เกาะอยู่ตามฝาสูบ ท่อไอดี สายคันเร่ง ฯลฯ (พอหล่ะ)

โอ้วพระเจ้ากล้วยช่วยทอดยอดกล้วยด้วย ฤาว่าจะเป็นระบบล้างแบบพิเศษอันเรามิเคยรู้ เคยได้พบเห็น

สักพักพนักงานก็เอาท่อเป่าลมมา ฟิ๊ดๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ตามขอบกระจก คิ้วประตู ฯลฯ
    จนถึงห้องเครื่อง ส่วนรอบๆ รถ พนักงานหลายคนกำลังยำ...เละ

หลังจากยำกันจนเละทั้งภายนอกและภายใน
    พนักงานคนเดิมที่เอาท่อลมมาเป่า แต่ครานี้ที่เป่ามาพร้อมกับกระป๋อง(Ha)อะไรก็ไม่รู้
    มาเป่าห้องเครื่อง ละอองน้ำใสๆ เหนียวๆ ถูกพ่นลงไปในห้องเครื่อง

ห้องเครื่องที่เต็มไปด้วยคราบขี้ฝุ่นบริสุทธิ์จากบ้านนอก ถูกเคลือบด้วยน้ำยามหัศจรรย์ ก็พลันดูเงาวับจับใจ จนผมต้องเอามือป้องแสงสะท้อนระยิบระยับเพราะแสบตา!

โอ้วเจ้าแม่! เครื่องดูใหม่เลิศศศศศม๊ากกกกกกกกก แต่..เอ...แล้วคราบขี้ฝุ่นบริสุทธิ์ตูหล่ะ มันไปไหน

อ๊ะเปล่า..มันไม่ได้ไปไหนหรอก มันก็ถูกเคลือบพอกเอาไว้ตามที่เคยเกาะอยู่ตามฝาสูบ ท่อไอดี สายคันเร่ง ฯลฯ (พออีกหล่ะ) นั่นแหละ

ซูมเอ้าออกมา กล้องสอง
    ภาพมุมกว้าง ภายนอกรถยนต์ กระป๋องเป่าลม (ไม่รู้กระป๋องเดียวกันหรือเปล่า) ก็ถูกฉีดพ่นรอบๆ ตัวรถอย่างลวกๆ

พนักงานตามมารุมยำอย่างลวกๆ..เละ

ไม่นานพนักงานคนนึงก็บอก "พี่รถเสร็จแล้วนะ"

ผมเดินดูรอบๆ ถ้า เทาเทา มันมีชีวิต
    มันคงจะอ่านโพยด่าผม เพราะร่องรอยฆาตกรรมด้านหน้ารถ ก็ถูกเคลือบด้วยน้ำยามหัศจรรย์
    ความแรงเงามันบังตา แต่ก็มิอาจบดบังความเหี้ยมเกรียมของผมได้(หรืออย่างไร)

(ไม่อยากร่ายยาว) “เป็นดวงๆ เต็มหน้ารถเลย” ผมหล่ะอยากเช็คอายุคนล้าง ว่ามันร้องเพลงล้างไม่ออกล้างใจเทอจากเค้าไม่ออกระหว่างตอนที่มันล้างรถผมอยู่หรือเปล่า?
    ดูรูปผลงานการล้างรถที่ผมถ่ายมาคร่าวๆ ก่อนจะหมดแสง
    ไม่อยากบอกว่า กลับมาถึงบ้าน ผมต้องมาขัดสีอีกรอบ ทั้งรอบนอก ขอบประตู หลังคา ฯลฯ

สรุป นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
    “ล้างเองดีกว่า” เจ้างัด

(ภาพบางส่วน ซึ่งถ้าจะถ่ายทุกจุด เดี๋ยวจะหาว่าผมละเอียดเว่อ จิตตก วิกลจริตน่าหมั่นไส้เปล่าๆ ครับ อิอิ)
    Attached Images Attached Images                    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 06-12-2012 เมื่อ 10:49

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: :::::>>>>::::>>> แนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ ย่าน....ครับ

ร้านนี้ เลิกไปล้างเลยน้า 3xx สะอาดได้แค่เนี้ย

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตอบ: :::::>>>>::::>>> แนะนำร้านล้างรถแจ่มๆ ย่าน....ครับ

ผมล้างแถวๆ บ้าน ราคา 140 ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบสีให้ด้วยครับ ล้างสะอาดใช้ได้เลย แถมน้ำยาเคลือบสีเค้าก็ใช้อย่างดีครับ เงาวิ๊งดีครับ ถ้าวัดจากความพอใจ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 8 เลยครับ
    ด้วยความเคารพครับ..
    Attached Images Attached Images    

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าตั้ว ร้านอยู่แถวไหนครับ ขอพิกัดหน่อย เพื่อผ่านไป

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

บางปะอินครับน้า อยู่ในปั๊มเอสโซ่ ตรงข้ามกับนิคมบางปะอินเลยครับ ร้านนี้ล้างดี ราคาถูกดีด้วยครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ล้างเองดีทีสุดครับ รถผม1ขวบแล้วไม่เคยเข้าร้านเลย

User ID
    40241
    Status
    โพส
    182

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ล้างเองดีทีสุดครับ รถผม1ขวบแล้วไม่เคยเข้าร้านเลย
    ใช่ครับเราล้างเอง เราสามารถเน้นถู เน้นล้างตามจุดต่างๆที่เราต้องการได้ ไปร้านมาหลายครั้งครับกลับมาแต่ละทีโอโฮ เป็นรอยขนแมวเพียบ ตามจุดอับจุดบอดต่างๆ ก็ยังเลอะอยู่เลยอ่ะครับ เสียดายความรู้สึกครับ สู้เราล้างเองดีกว่า ไม่เสียตังด้วย น้ำฟรีด้วย(ล้างทีทำงานครับ) ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    บางปะอินครับน้า อยู่ในปั๊มเอสโซ่ ตรงข้ามกับนิคมบางปะอินเลยครับ ร้านนี้ล้างดี ราคาถูกดีด้วยครับ
    ถ้าอยู่ใกล้ๆ จะไปใช้บริการเลยครับ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    ร้านนี้ เลิกไปล้างเลยน้า 3xx สะอาดได้แค่เนี้ย
    ช่ายยยยยย

ว่าแต่ชอบจังประโยคนี้ "
    โอ้วพระเจ้ากล้วยช่วยทอดยอดกล้วยด้วย"

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ผมล้างแถวๆ บ้าน ราคา 140 ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบสีให้ด้วยครับ ล้างสะอาดใช้ได้เลย แถมน้ำยาเคลือบสีเค้าก็ใช้อย่างดีครับ เงาวิ๊งดีครับ ถ้าวัดจากความพอใจ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 8 เลยครับ
    รถฉวยอ่ะ.....ดูดุๆ แต่มีแอบหวานเล็กๆ แสดงว่าเจ้าของน่าจะเป็นคนสุนทรีย์ มีอารม์ขัน ประมาณชอลิ้วเฮียง....หุหุ

ปล.อยากได้ยางก่ะแม็กจังครับ เอาแบบนี้ ต้องมีจั๊กบาทครับน้าตั๊ว ว่าแต่ต้องยกด้วช่ายม้า

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parinho10 ดูโพส
    ช่ายยยยยย

ว่าแต่ชอบจังประโยคนี้ "
    โอ้วพระเจ้ากล้วยช่วยทอดยอดกล้วยด้วย"
    คีบอร์ดพานิ้วไป ณ บัดนั้นเลยครับ
    ขออภัยกับสำนวนกวนๆ สไตร์ด้วยนะครับ คือไม่รู้จะระบายความเซ็งยังไงแล้ว ให้มันออกแนวตลกคลายเครียดเลยดีกว่า
    ด้วยความเคารพครับผม

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

อ่านสนุกดีครับ ไม่เครียด(ทั้งๆที่เนื้อหาน่าจะเครียด) ดูเป็นคนอารมณ์ดีจังครับน้า

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

มานนท์ซิคร้าบบ 100 เดียว ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบสี
    ลงแว๊ก (ส่วนที่หุ้มเคฟล่า+ภายใน)
    แถมฉีดช่วงล่างให้อีกนิ๊ดโหน่ยยย
    ลุยไกลแค่ไหน ผมก็กลับมาล้างนี่ทุกครั้งล่ะคร้าบบบ...5555

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

แถวบางกะปิ ลาดพร้าวก้อมีอยู่ร้านนึงครับ ในชอยลาดพร้าว 101 กลางๆชอย ร้านspeedD 150บาท สะอาดเอี่ยมครับ เจ้าของเช็ครถทุกคันก่อนส่งรถ ขนาดหยดน้ำใต้บันได ใต้กันชน ยังชี้ให้มาเช็ดใหม่ เวลาในการล้างตั้งแต่เอารถขึ้นเขียง(ล้าง) จนเสร็จ ใช้เวลา ครึ่งชั่วโมง แต่ตอนรอขึ้นเขียง นานอยู่ รวมๆแล้วใช้เวลาแระมาณ 1ชั่วโมง

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    มานนท์ซิคร้าบบ 100 เดียว ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบสี
    ลงแว๊ก (ส่วนที่หุ้มเคฟล่า+ภายใน)
    แถมฉีดช่วงล่างให้อีกนิ๊ดโหน่ยยย
    ลุยไกลแค่ไหน ผมก็กลับมาล้างนี่ทุกครั้งล่ะคร้าบบบ...5555
    อยู่แถวไหนครับน้าเอ๋.....ผมไปแต่ที่ บิ๊กซี แพงจัง

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    แถวบางกะปิ ลาดพร้าวก้อมีอยู่ร้านนึงครับ ในชอยลาดพร้าว 101 กลางๆชอย ร้านspeedD 150บาท สะอาดเอี่ยมครับ เจ้าของเช็ครถทุกคันก่อนส่งรถ ขนาดหยดน้ำใต้บันได ใต้กันชน ยังชี้ให้มาเช็ดใหม่ เวลาในการล้างตั้งแต่เอารถขึ้นเขียง(ล้าง) จนเสร็จ ใช้เวลา ครึ่งชั่วโมง แต่ตอนรอขึ้นเขียง นานอยู่ รวมๆแล้วใช้เวลาแระมาณ 1ชั่วโมง
    น่าสนใจครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ถ้าผมมีเวลาว่างพอล้างเองดีกว่า ร้านล้างดี เอี่ยมสอาดหาอยากจริงๆสมัยนี้

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

ผมว่านะ ถ้ามันเลอะมากๆ ก็ให้ร้านล้างไปก่อน แล้วเรามาเก็บรายละเอียดอีกที ไม่งั้นล้างกันหน้ามืดพอดี

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

:banane23:ผมล้างแถวๆ บ้าน ราคา 140 ล้างสี ดูดฝุ่น เคลือบสีให้ด้วยครับ ล้างสะอาดใช้ได้เลย แถมน้ำยาเคลือบสีเค้าก็ใช้อย่างดีครับ เงาวิ๊งดีครับ ถ้าวัดจากความพอใจ คะแนนเต็ม10 ผมให้ 8 เลยครับ
    ดูป้ายในร้านซะก่อน mg wg pc 3m แต่.........ราคานี้เอาตัวไหนมาใช้อะ ของแพงๆทั้งนั้น

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    อยู่แถวไหนครับน้าเอ๋.....ผมไปแต่ที่ บิ๊กซี แพงจัง
    นั้นสิครับพี่เอ๋ บิ๊กซีแพงแท้ๆครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้