สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41281
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ขอคำแนะนำเรื่องยางหน่อยคร้าบ

สวัสดีคร้าบน้าๆทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่มาขอคำแนะนำหน่อยครับ
    พอดีกำลังจะรับรถTriton Plus 4 ประตู ประมาณอาทิตย์หน้า เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องยางหน่อยครับ
    ระหว่างยางเดิมติดรถ 245 70 r16 BS Dueler 840 กับยางตระกูล Wrangler ของ Goodyear
    ตัว Wrangler AT/SA 265 75 r16 และ Wrangler HP/AW 265 75 r16 ตัวไหนน่าใช้สุดครับ
    (ที่จะเปลี่ยนเป็น Goodyear เพราะพี่ชายทำงานอยู่ครับ) รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องยางหน่อยคร้าบ

น้าจะเปลี่ยนยางเป็น 265 75 16 หรือครับ ยางสองตัวนี้ผมไม่สันทัดครับ
    แต่265 75 16 เกาะถนนดีกว่า 245 70 16 แต่ก้อจะกินนำ้มันเพิ่มขึ้นหน่อยครับ
    ยางตัวนี้ผมไม่แน่ใจว่าโช๊คเดิมจะเอาอยู่หรือป่าวน่ะครับ
    ส่วนตัวผมเป็นยาง bf 265 75 16 ยางหนักโช๊คเดิมเอาไม่อยู่จึงต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่
    ปล. เปลี่ยนยางอย่างเดียวหรือครับใช้แม็กซ์เดิมติดรับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำเรื่องยางหน่อยคร้าบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kristono ดูโพส
    สวัสดีคร้าบน้าๆทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่มาขอคำแนะนำหน่อยครับ
    พอดีกำลังจะรับรถtriton plus 4 ประตู ประมาณอาทิตย์หน้า เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องยางหน่อยครับ
    ระหว่างยางเดิมติดรถ 245 70 r16 bs dueler 840 กับยางตระกูล wrangler ของ goodyear
    ตัว wrangler at/sa 265 75 r16 และ wrangler hp/aw 265 75 r16 ตัวไหนน่าใช้สุดครับ
    (ที่จะเปลี่ยนเป็น goodyear เพราะพี่ชายทำงานอยู่ครับ) รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    at/sa แบบ 5 แถว จะนุ่มเงียบกว่าแบบ 4 แถว แต่.............ชื่อมันบอกว่าดีปีเดียว เลยไม่กล้าใช้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ที่น้าเค้าเอา 265/75 ผมทายว่าคงไม่มีขนาดให้เลือกอะ เพราะยี่ห้อนี้ส่วนใหญ่ผลิตขอบ15 ซะเยอะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 07-12-2012 เมื่อ 18:47

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    at/sa แบบ 5 แถว จะนุ่มเงียบกว่าแบบ 4 แถว แต่.............ชื่อมันบอกว่าดีปีเดียว เลยไม่กล้าใช้ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ที่น้าเค้าเอา 265/75 ผมทายว่าคงไม่มีขนาดให้เลือกอะ เพราะยี่ห้อนี้ส่วนใหญ่ผลิตขอบ15 ซะเยอะ
    จริงอย่างน้าว่ามาอะ.... ดีปีเดียว สมชื่อ อิอิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41281
    Status
    โพส
    3

ขอบคุณน้าๆมากๆครับ
    น้าBaitครับเปลี่ยนโช้คนี่หลายตังค์มั๊ยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kristono ดูโพส
    น้าBaitครับเปลี่ยนโช้คนี่หลายตังค์มั๊ยครับ
    ของไทยไม่เกินหมื่นก็มีครับ

User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

profender หน้าหลัง ไม่ถึงหมื่นครับ มีน้าในคลับเป็นตัวแทนขายอยู่ครับ ถูกที่สุดเท่าที่ผมเช๊คราคามาหลายๆที่ครับ
    winner หน้าหลัง หมื่นนิดๆ
    โรบัส หน้าหลัง หมื่นกลางๆ
    ของนอกราคาแรงครับ แต่ก้อรับประกันยาวกว่าครับ
    ปล.หากผมมีตังก้อจะเล่นครับ ของนอก

ข้อมูลกระทู้