สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37477
    Status
    โพส
    23

มาตรฐาน ปรึกษาหน่อยครับ

เมื่อวาน(4/1/2556)เจอด่านตรวจที่แยกยางตลาดก็ตามธรรมเนียมครับขอตรวจใบขับขี่+สำเนารถ ผมพึ่งออกมาใด้3เดื่อนเองเลยไม่มีสำเนารถมีแต่ตัวนี้ครับชื่อ:  538379_318859714880420_817763997_n.jpg
ครั้ง: 277
ขนาด:  19.2 กิโลไบต์
    ผมให้ดูหมดทุกอย่าง สัญญาซื้อขาย+ใบส่งงวด+ใบจอง
    เขาบอกทุกอย่างใช้ไม่ใด้ ปรึกษาหน่อยว่ามันใช้ใด้ไหมครับแบบนี้ (ป.ล.กระทู้แรกไม่มีเวลาพิมท์ตอบเลยครับต้องขอโทษด้วย)

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: ปรึกษาหน่อยครับ

เล่มทะเบียนป้ายแดงไม่มีเหรอคะ ถ้าไม่สามารถนำมาแสดงได้ก็เท่ากับไม่สามรถใช้ยานพาหนะที่ถูกต้องตามพรบ.จราจรค่ะ นอกรอบต้องคุยกันเอาอีกที เอกสารข้างต้นมันคนละส่วนกับที่พี่หนวดเค๊ายกมาอ้างอะค่ะ

User ID
    37477
    Status
    โพส
    23

ใด้เป็นป้ายขาวตั้งแต่เดื่อนแรกแลัวครับ ยังขาดแต่สำเนาเล่ม เซลเขาบอกว่าเท่านี้ก็ใช้ใด้แลัว อ่ะครับ

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

ต้องม่ีเล่มทะเบียนป้ายแดงด้วยครับ ถ้าจำไม่ผิดปกเป็นสีน้ำตาล เล่มขนาดเท่ากับการ์ตูนขายหัวเราะครับ ถ้าไม่มีถือว่าผิดครับผม

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thon ดูโพส
    ใด้เป็นป้ายขาวตั้งแต่เดื่อนแรกแลัวครับ ยังขาดแต่สำเนาเล่ม เซลเขาบอกว่าเท่านี้ก็ใช้ใด้แลัว อ่ะครับ
    กรรม....ได้ป้ายขาวแล้วแต่ยังขาดสำเนาเล่มทะเบียน พี่หนวดแกคงหิวอยู่แน่ๆเลยอะค่ะ เพราะเข้าใจว่าแกคงใช้ดุลพินิจเป็นหลักในกรณีของท่านจขกท. ทำไงได้อะคะเค๊าระบุว่าต้องสามารถแสดงเอกสารหรือสาระผู้ครอบครองที่ออกโดยราชการควบคู่ทุกครั้งที่ขอตรวจซึ่งเป็นสิทธิ์ของเขาเสียด้วย.......ดุลพินิจของพี่หนวดเค๊า

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

จริงๆแล้ว ป้ายขาว กะเล่มมันออกพร้อมกันไม่ใช่เหรอครับ ???

สมาชิกถาวร : TTC-04160 TTC-Member
    User ID
    41995
    Status
    โพส
    2,015

ช่องว่างคราบ

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

ผมว่ามันแปลกๆๆนะครับ มีป้ายขาวแต่ไม่มีเล่มอ่ะ ถ้ามีเล่มไม่มีป้ายอันนี้ปกติ มันทะแม่งๆ ลองเอาป้ายไปตรวจดูหน่อยก็ดีนะครับ เผื่อเป็นของปลอมอ่ะ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    กรรม....ได้ป้ายขาวแล้วแต่ยังขาดสำเนาเล่มทะเบียน พี่หนวดแกคงหิวอยู่แน่ๆเลยอะค่ะ เพราะเข้าใจว่าแกคงใช้ดุลพินิจเป็นหลักในกรณีของท่านจขกท. ทำไงได้อะคะเค๊าระบุว่าต้องสามารถแสดงเอกสารหรือสาระผู้ครอบครองที่ออกโดยราชการควบคู่ทุกครั้งที่ขอตรวจซึ่งเป็นสิทธิ์ของเขาเสียด้วย.......ดุลพินิจของพี่หนวดเค๊า
    ผมมีคำตอบครับ
    พอดีผมไปหาพ่อตาออกจาก สมุทรปราการ ไป อ.ยางตลอด ถึงประมาณ 11 โมง เจอด่านที่น๊าว่า ก็โดนเรียกทันทีเนื่องจากรถผมแต่งนิดหน่อย
    พอเปิดกระจกปุ๊ป ตร. แกรถามว่าขอดูใบอนุญาติทันที
    แฟนผมก็รีบตอบว่า อยู่บ้านดงบ่อ ต.ยางตลาดนี่ล่ะจร้า กลับมาเยี่ยมบ้าน
    ตร.แกรก็ บอกทันทีเหมือนกันว่า ไป ไป อย่าฟ่าวเด้อ
    (สรุปคนในพื้นที่รอดครับ 55555 )
    ด่านนี้เรย หน้าอำเภอยางตลาด ตั้งทุกวันถึงวันที่ 3

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ปกติสำเนาป้ายขาวจะได้มาพร้อมๆกับป้ายขาวแหละครับ ทางไฟแนนซ์จะเป็นคนจัดส่งมาให้ ตำหนวดหาเรื่องแดรกตังค์ด้วยแหละครับ

User ID
    40905
    Status
    โพส
    190

ผมก็เคยเป็นครับ แต่ดีไม่เจอน้าหนวด ได้ป้ายขาวมา เซลล์ก็เอาเล่มป้ายแดงคืน
    แต่สำเนาคู่มือดันไม่ได้พร้อมกันต้องตามกะเซลล์ไม่เกิน 2 วันก็ได้แล้วครับ
    แต่ที่ว่าเดือนเดียวได้ป้ายขาวนี้มันแปลกๆนะ ปลอมหรือเปล่าเช็คหน่อยก็ดีครับ ด้วยความเคารพ

ข้อมูลกระทู้