สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

Thom99
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อยากทราบราคาเปลี่ยนคลัชใหม่คะ

รถใช้งานคะ วิ่งเกือบ 90,000 แล้ว คลัชเริ่มแข็ง ไปที่ 0 เค้าแจ้งว่าต้องเปลี่ยน แจ้งราคา+ค่าแรง ประมาณ 9,000-. แพงไปไหมคะ รบกวนใครที่มีความรู้ ว่ามีที่ไหนแนะนำบ้าง ราคาเท่าไหร่...ขอบคุณคะ

มาตรฐาน Re: อยากทราบราคาเปลี่ยนคลัชใหม่คะ

ผมคิดว่าน่าจะอยู่ในประกันนะครับ ผมเคยคุยกับช่างที่ศูนย์ (ที่วังกระบี่ จ.กระบี่) เขาบอกว่าไทรตัน ใช้งานไป ใช้งานไป ครัชจะเริ่มแข็งซึ่งเป็นเหมือนกันหมดทุกคัน ทางแก้คือ เอาแผ่นครัช (น่าจะรวมชุดครัชทั้งหมด) มาทำความสะอาด เนื่องจากจะมีผงฝุ่นเข้าไปเกาะข้างใน ทำให้มีความยืดหยุ่นน้อยลง และเริ่มมีเสียงเอี้ยด อ้าด หากยังไม่หายต้องเปลี่ยนทั้งแผ่นและหวีครัช แต่ผมว่ามันแปลกๆอยู่ที่ต้องจ่ายเงินตั้ง 9,000 บ. หากคิดเฉพาะค่าแรง ชม.ละ 300 บาทคงไม่แปลก ยังไงทางสุดท้ายลองโทรไปสอบถามที่ สนง.ใหญ่ ดูนะครับ อาจจะมีคำตอบเป็นที่พอใจของท่านเจ้าของรถ

wiroon
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อยากทราบราคาเปลี่ยนคลัชใหม่คะ

แพงไปครับน่าจะไปเช็คราคาของก่อนไปบางไผ่ถามของแท้ห้างเท่าไหร่มีแผ่นครัช ลูกปืนครัช หวีครัช 3อย่างเท่าไรบวกค่าแรง 1500ดูว่าต่างกันมากไหมคับ

Thom99
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองถาม สนง.ใหญ่อีกที รู้สึกว่ารถสมัยนี้ อายุการใช้งานสั้นจัง ว่ามั้ยคะ นี่ก็เพิ่งเปลี่ยนแกนพวงมาลัยไป ก็เจองานเข้าอีกล่ะ...เฮ้อ

jackylove
    ผู้เยี่ยมชม

0 สระบุรี 7400 บาท

jackylove
    ผู้เยี่ยมชม

7400 บาท ครับ ถ้าเปลี่ยนแต่แผ่น ก็ 3400 บาท เพิ่งเปลี่ยนครับคลัชหมดหน้า 0 สระบุรี 200 เมตร โดนค่าลาก 200 บาท

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ระยะ กิโล ในประกัน แจ้ง ศูนย์ใหญ่ได้ครับ ถ้าถอด มาแล้ว ไม่สึกหรอจนน่าเกลียด น่ะครับ

ผม ก็เพิ่งไปเคลมอาการ คลัชแข็ง และ ดัง มาเหมือนกัน ระยะ ไมล์ 72000 กิโล สภาพผ้าคลัชสึกจากการใช้งานไป 45%
    เคลมเปลี่ยนผ้าคลัชใหม่ และ หวีคลัช นุ่มเหมือนออกห้าง แต่ ถ้าอายุใช้งานไปสักระยะไมล์กิโลใกล้เคียงแล้วเป็นอีก อันนี้น่าคิด

ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่ ต้องใช้เวลาในการแก้ไข จาก 3 โมงเช้าถึง 3 โมงเย็น

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    483
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Witoon ดูโพส
    ระยะ กิโล ในประกัน แจ้ง ศูนย์ใหญ่ได้ครับ ถ้าถอด มาแล้ว ไม่สึกหรอจนน่าเกลียด น่ะครับ

ผม ก็เพิ่งไปเคลมอาการ คลัชแข็ง และ ดัง มาเหมือนกัน ระยะ ไมล์ 72000 กิโล สภาพผ้าคลัชสึกจากการใช้งานไป 45%
    เคลมเปลี่ยนผ้าคลัชใหม่ และ หวีคลัช นุ่มเหมือนออกห้าง แต่ ถ้าอายุใช้งานไปสักระยะไมล์กิโลใกล้เคียงแล้วเป็นอีก อันนี้น่าคิด

ไม่เสียค่าใช้จ่าย แต่ ต้องใช้เวลาในการแก้ไข จาก 3 โมงเช้าถึง 3 โมงเย็น

เสียตังค์ไปเท่าไรนะครับ แล้วเสียงดัง นี่ดังยังไงครับ
    ของผมครัชแข็ง แ้ล้วตอนเหยียบแล้วปล่อยครัช จะได้ยินเสียงดังมาจากช่วงล่างนะครับ หาจุดไม่เจอ เป็นแบบเดียวกันป่าวครับ
    อ้อ ของผม 120,000 แล้วครับ กลุ้มจัง

Kriengsak
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมพึงไปถอดครัชออกมาล้าง ครับอาการครัชแข้งก็ดีขึ้นเยอะเลยครับ ส่วนเสียงที่ดังอาจเกิดจากหวีครัชเริ่มจะหลาวครับแต่ยังใช้ได้ ส่วนพวงมลัยผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับ..ลองดูร้านข้างนอกที่ไว้ใจได้ น่าจะถูกกว่าครับ...

ข้อมูลกระทู้