สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    280
    Status
    โพส
    63

มาตรฐาน จะเปลี่ยนบริษัทประกันภัย ทำกับเจ้าใหนดีครับ

จะเปลี่ยนบริษัทประกันภัย ทำกับเจ้าใหนดีครับ พอดีของเก่าเบี้ยสูงไปเพราะเครมไปรอบหนึ่งครับ ชั้นหนึ่งนะครับ

tritonjames
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะเปลี่ยนบริษัทประกันภัย ทำกับเจ้าใหนดีครับ

รู้สึกว่าถ้าทำเจ้าใหม่เค้าก็เช็คเครมด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่าเปลี่ยนเจ้าแล้วเค้าจะไม่รู้ประวัตกับเจ้าเก่าเลย ผมเจอมาแล้วครับ เค้าเช็คข้อมูลถึงกันหมด

tritonjames
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะเปลี่ยนบริษัทประกันภัย ทำกับเจ้าใหนดีครับ

จะเล่าของผมให้ฟัง เป็น case study

ปีแรก ใช้ของกรุงเทพ มีรอยเฉี่ยว รอยถลอก หลายแผลเหมือนกัน
    พอถึงเวลาต่อประกัน จะต่อของศรีเมือง เบี้ยประกัน 14,xxx (เค้าเสนอมาให้หลายเจ้า ราคาใกล้ ๆ กันทุกเจ้า)
    คนขายประกัน (เป็นโบรกเกอร์) บอกว่าเดี๋ยวตกลงทำกับศรีเมืองเสร็จแล้วค่อยไปแจ้งเคลมกับกรุงเทพนะ เพราะว่าถ้าไปแจ้งเคลมก่อนตกลงทำประกันเค้าจะเช็คเคลมแล้วเบี้ยจะสูงกว่านี้
    ผมก็ตกลงทำ แล้วก็ไปแจ้งเคลมกับทางกรุงเทพ ก็ได้ใบเคลมมาเก็บไว้ (ยังไม่ทำทันทีเพราะใช้รถอยู่)

เรื่องน่าจะจบแค่นี้.....แต่เดี๋ยวก่อน
    ผ่านไปไม่กี่วันทางโบรกเกอร์แจ้งมาว่าให้เอารถไปเก็บสีรอยเก่าให้หมดก่อน ไม่งั้นจะไม่ออกกรมธรรม์ให้ เพราะไม่อยากมีปัญหากับกรมธรรม์เก่า คือทางกรุงเทพประกันภัย
    ซึ่งตอนนั้นผมไม่สามารถเอารถเข้าอู่ได้เพราะใช้งานหนักทุกวัน
    ก็ตกลงกันไม่ได้ทีนี้ทางศรีเมืองก็ไม่ยอม ผมก็ไม่ยอม ก็เลยยกเลิกของศรีเมือง และตกลงทำกะเจ้าใหม่
    Lmg ทาง Lmg ไม่เรื่องมากไร้สาระเหมือนศรีเมือง ก็แค่ถ่ายรูปไปว่ารอยเก่ามีตรงไหนบ้าง แค่นี้ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้ว
    แต่ๆๆๆๆๆ
    เมื่อผมเปลี่ยนมาทำประกันใหม่กับ lmg นั่นคือผมไปเคลมกับทางกรุงเทพประกันภัยมาเรียบร้อยแล้ว ทาง lmg ก็เชคเคลม ผลปรากฏว่าแทนที่ผมจะเสียเบี้ย 14,xxx ต้องมาเสียเป็น 17,xxx อย่างน่าเจ็บใจ เพราะประกันศรีเมือง จะไม่ทำให้ก็ไม่บอกตั้งแต่ต้น(วะ) แล้วอีกอย่างแค่ผมไม่ไปเก็บรอยเก่าก่อนมันเป็นปัญหามากนักรึไง รูปก็ถ่ายไปเป็นหลักฐานแล้ว ผมไม่ไปเครมรอยเก่ากับประกันใหม่หรอกน่า รอยเก่าผมก็เครมกับประกันเก่าไปแล้ว นี่มางี่เง่าให้ผมเสียเงินเพิ่มโดยไม่จำเป็น 3,000 กว่าบาท

ก็เล่าให้ฟังครับ เผื่อเป็นประโยชน์ในการวางแผนการต่อประกันของพี่น้อง

User ID
    313
    Status
    โพส
    20

ถูกต้องครับ ศรีเมืองโคตรเรื่องมาก ของผมเพิ่งเลิกใช้ศรีเมืองไป จะเคลมทีต้องมีใบแจ้งความ ซักถามละเอียดโคตร

yut4549
    ผู้เยี่ยมชม

0869062894 ชื่อพี่แจ๋ว ลองโทรไปถามดู มีหลายบริษัท

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

ขอเตือนของไทยเศรษฐกิจประกันภัย ห้ามเด็ดขาด

ข้อมูลกระทู้