สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: เพื่อนๆใช้เวลารอจีพีเอสที่แถมมากับ triton plus black edition นานแค่ไหนครับ

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เพื่อนๆใช้เวลารอจีพีเอสที่แถมมากับ triton plus black edition นานแค่ไหนครับ

ผมรับรถตั้งแต่วันที่ 30 ธ.ค. ที่ผ่านมาครับ อยากทราบว่าของเพื่อนๆท่านอื่นใช้เวลารอกี่วันครับตอนออกรถเซลล์บอกว่าสำนักงานใหญ่จัดส่งให้ถึงบ้านไม่ได้ผ่านเซลล์อยากได้จังครับอยากลองเอามาเล่นนะครับทำไงดีติดต่อที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ อ้อจีพีเอสที่ให้มามีแท่นที่ติดกระจกมาให้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องซื้อเพิ่มครับ

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เพื่อนๆใช้เวลารอจีพีเอสที่แถมมากับ triton plus black edition นานแค่ไหนครับ

คือผมก็สงสัยเห็น หลายคำตอบแล้วว่าทำไมต้องรอ ไม่ทราบว่ามันผลิตได้ช้า หรือว่าต้องเอาไปจูนเข้ากับดาวเทียม อะไรทำนองนั้นหรือเปล่าคับ ไม่ทราบจริงๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

มาตรฐาน Re: เพื่อนๆใช้เวลารอจีพีเอสที่แถมมากับ triton plus black edition นานแค่ไหนครับ

คิดว่าของหมด(มั้ง)ครับ

chaart
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arm army ดูโพส
    ผมรับรถตั้งแต่วันที่ 30 ธ.ค. ที่ผ่านมาครับ อยากทราบว่าของเพื่อนๆท่านอื่นใช้เวลารอกี่วันครับตอนออกรถเซลล์บอกว่าสำนักงานใหญ่จัดส่งให้ถึงบ้านไม่ได้ผ่านเซลล์อยากได้จังครับอยากลองเอามาเล่นนะครับทำไงดีติดต่อที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ อ้อจีพีเอสที่ให้มามีแท่นที่ติดกระจกมาให้ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องซื้อเพิ่มครับ
    ...ครับ...ใจเย็นๆ กันนะครับ...ของผมใช้เวลาเดือนกะอีก 6 วัน เพราะออกรถวันที่ 1 ธันวาปีที่แล้ว(จริงๆ รถจะได้ก่อนนั้นอีกหลายวัน...แตว่ากลับบ้านที่อิสาน)...พี่เซลโทรมาบอกว่าของได้แล้วช่วงปีใหม่ แต่ผมก็อยู่ที่บ้านอีก...
    .......พยายามโทรถามบ่อยๆ-และทำเป็นลืมๆ ครับ...
    ของที่มีมาให้ ครบเลยครับ...
    -ที่ชาจท์(ถูกหรือเปล่าหนอ...)มีให้ทั้งไฟบ้าน และในรถ
    -คู่มือภาษาไทย...ภาษาปะกิตไม่ได้โทรถามพี่เซลอยู่ครับ
    -ที่ติดกระจก...ขอเน้นว่าอย่างดี
    -ตัว GPS และ SD ที่มีโปรแกรมมาให้ อืมม...แต่ยังไม่ได้ตรวจดูว่ามีความจุของ sd card เท่าไหร่...
    -บัตรรับประกัน...

เท่าที่ลองลูบๆ คลำๆ ดู มันยังมีข้อมูลไม่ค่อยปึ๊กเท่าไหร่...หรือว่าผมอยู่เชียงใหม่ก็ไม่รู้นะครับ บางพื้นที่ก็ไม่สามารถนำทางได้...นิ่งใบ้ไปเลย...
    หรือว่าอาจจะยังใช้งานไม่เป็นก็ไม่รู้ครับ...
    สนับสนุนภาษาไทยเลยทำให้อ่านชื่อเพลงได้ครับ...อันนี้ดีครับ......
    วันหลังว่าจะให้พาขึ้นดอยอินทนนท์หน่อย...แล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

ลองดูครับ เคยลงรายละเอียดไว้บ้างครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=8838

Silent Of The Lamp
    ผู้เยี่ยมชม

ออกรถวันที่ 31 ธค. เหมือนกันครับ ยังรออยู่ แต่ทางพนักงาน
    แจ้งว่าน่าจะได้ก่อนปลายเดือน มกราคมครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมจะชาติ แล้วครับ เหอะๆ นานจังเนอะๆ อีก 4 วัน ก็เดือนนึงละครับ ยังไม่ได้เลย

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

มีวิธีแล้วครับวันนี้ผมโทรไป call centre 02 529 9550 ครับถ้าโทรเข้าไปให้กด 1 ติดต่อเจ้าหน้าที่เค้านะครับ ถามว่าจีพีเอสที่รอถึงไหนแล้วเจ้าหน้าที่เค้าจะขอหมายเลขตัวถังนะครับแล้วเค้าบอกว่าพรุ่งนี้จะติดต่อมาบอกครับผมว่าทำแบบนี้น่าจะได้เร็วขึ้นนะครับเพราะถ้าไม่ตามปล่อยไปก็คงนาน ลองดูนะครับ

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arm army ดูโพส
    มีวิธีแล้วครับวันนี้ผมโทรไป call centre 02 529 9550 ครับถ้าโทรเข้าไปให้กด 1 ติดต่อเจ้าหน้าที่เค้านะครับ ถามว่าจีพีเอสที่รอถึงไหนแล้วเจ้าหน้าที่เค้าจะขอหมายเลขตัวถังนะครับแล้วเค้าบอกว่าพรุ่งนี้จะติดต่อมาบอกครับผมว่าทำแบบนี้น่าจะได้เร็วขึ้นนะครับเพราะถ้าไม่ตามปล่อยไปก็คงนาน ลองดูนะครับ
    ของผมต้องโทรตามเหมือนกันผมออกรถวันที่ 23 ธค 51แต่วันที่ 5 ยังไม่ได้ของเลยหลังจากโทรตามเมื่อวันที่ 5 มค 52 MMTHวันเค้าบอกว่าของอยู่ที่โชว์รูมตั้งนานแล้วทำไมไม่ไปเอา(กลายเป็นความผิดเราอีก)ทั้งๆที่เซลล์บอกว่าจะโทรแจ้งเมื่อของมาถึงผมเลยด่าไปซะ 1 ยกและอีกประมาณครึ่งชั่วโมงเซลล์ถึงโทรมาบอกว่าของมาแล้ว........แล้วให้มารับได้เลยผมเลยถามว่าของมาวันไหน.....เซลล์บอกวันที่ 30 แล้วพี่แต่กลัวพี่ไม่อยู่เลยไม่ได้โทรแจ้ง(มันเกี่ยวกันมั๊ย)ผมเลยรู้สึกว่าเซงมากกับพนักงานขายที่นี่

arm army
    ผู้เยี่ยมชม

ได้เรื่องแล้วครับทางmmthติดต่อมาแล้วว่าให้เซลล์ที่ผมซื้อรถด้วยไปรับ แล้วให้ส่งมาให้ผมคาดว่าสัปดาห์หน้าคงได้รับครับลองจี้ไปที่mmth นะครับเห็นผลทันใจครับ

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมรอ 3 เดือนแหนะกว่าจะได้ใช้ นี่ยังถือว่าเร็วนะ

ข้อมูลกระทู้